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Dibaji 

 
Ununuzi wa Huduma Zisizohitaji Ushauri wa Kitaalamu zilizo chini ya  miradi 
inayogharimiwa na fedha za umma Umma unafanywa kulingana na sera  na taratibu 
zilizowekwa chini ya Sheria ya Ununuzi katika Sekta ya  Umma Na. 21 ya Mwaka 2004   
(PPA, 2004) na Kanuni za Ununuzi katika Sekta ya Umma (Kazi, Bidhaa, Huduma 
zisizokuwa za Ushauri au Kitaalamu na Uuzaji wa Mali za Umma kwa Zabuni) pamoja na 
Tamko la Serikali Na. 97 la Mwaka 2005 na Kanuni za Bodi za Zabuni za Mamlaka za 
Serikali za Mitaa (Uanzishwaji na UZabuniji)  - Tangazo la Serikali Na. 177 la Mwaka 
2007 ( zote  zitaitwa  Kanuni za Ununuzi katika Sekta ya Umma) 
 
 
Mwaliko huu wa Kotesheni (Zabuni Ndogondogo) (MSK) za Ununuzi wa Huduma 
Zisizohitaji  Ushauri wa Kitaalamu umetayarishwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi 
katika Sekta ya Umma (MUUU) kwa ajili ya kutumiwa na Taasisi  Nunuzi kwa Ununuzi 
wa Huduma Zisizohitaji Ushauri wa Kitaalamu. 
 
 
Taratibu zilizoainishwa katika nyaraka hizi na ni lazima zitumike katika miradi ya Umma 
ambayo gharama zake zote au sehemu ya gharama hulipwa kwa fedha za umma 
kulingana na masharti ya Sheria ya Ununuzi katika Sekta ya Umma ya Mwaka  2004 na 
Kanuni zake. 
 
 
Kwa taarifa zaidi juu ya Ununuzi chini ya miradi inayogharimiwa na fedha za Umma , 
tafadhali wasiliana na: 
 
 

Ofisa Mtendaji Mkuu, 
Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi Katika sekta ya Umma, 

S.L.P. 49, 
Dar es Salaam 

 

Simu: 2121236/7, 2133466 
Faksi: 2121238 

Barua pepe: ceo@ppra.go.tz 

 
Tovuti: http://www.ppra.go.tz 
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SEHEMU I: MWALIKO WA ZABUNI  
            (Zabuni Ndogondogo)

 
 
 
 



 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKARI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MJI WA TARIME 

 
 
Unapojibu tafadhari taja
 

Namba ya 

 MARUDIO YA TANGAZO LA 
VIBANDA VIPYA 12 KATIKA STENDI YA MABASI TARIME

 
    
Kwa:…………………………………………………
……………………………………………..
………………………………….. 
 

1. Halmashauri ya Mji
Makampuni, watu binafsi, vikundi vilivyosajiliwa Kisheria
ya kazi ya ujenzi wa vibanda 
mabasi Tarime 

 
2. Unakaribishwa kuleta 

kama ilivyoelezwa kwenye Maelezo ya Mahitaji na Bei kama 
ilivyofafanuliwa katika Sehemu ya II.

 
S/N Maeleza ya kazi
 Ujenzi na uendeshaji 

wa vibanda vipya
katika stendi ya 
Mabasi Tarime

 
Simu:  +25528-2690218 
               +255282690043 
Nukushi: +25528-2690218 

Baruapepe:td.tarime@mara.go.tz          
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKARI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MJI WA TARIME  
 

Unapojibu tafadhari taja       

 
Namba ya Zabuni: LGA/165/2016-2017/W/NC/O2   

 
Kwa ajili ya: 

 

MARUDIO YA TANGAZO LA UJENZI NA UENDESHAJI WA 
12 KATIKA STENDI YA MABASI TARIME

 
MWALIKO WA ZABUNI 

                Tarehe 03.04
………………………… 

……………………………….. 
 

Halmashauri ya Mji Tarime S.L.P 45 Tarime 
Makampuni, watu binafsi, vikundi vilivyosajiliwa Kisheria
ya kazi ya ujenzi wa vibanda vipya 12 na kuviendesha katika stand ya 

Unakaribishwa kuleta zabuni yako ya bei kwa ajili ya utekelezaji wa kazi 

kama ilivyoelezwa kwenye Maelezo ya Mahitaji na Bei kama 
ilivyofafanuliwa katika Sehemu ya II. 

Maeleza ya kazi Kazi  zitakazofanyika 
Ujenzi na uendeshaji 

vipya 12 
katika stendi ya 
Mabasi Tarime 

-Kusafisha eneo (kufukua Msingi w
majengo ya zamani)  
-Ujenzi wa Msingi 
-Kujenga ukuta wa nyumba  
-Kumwaga zege (Linta) 
-Kupaua 
-Kupiga Lipu 

td.tarime@mara.go.tz          

Ofisi ya Mkurugenzi wa Mji

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKARI ZA MITAA 

  

JENZI NA UENDESHAJI WA 
12 KATIKA STENDI YA MABASI TARIME 

Tarehe 03.04.2017 

Tarime inakaribisha 
Makampuni, watu binafsi, vikundi vilivyosajiliwa Kisheria  kwa ajili 

12 na kuviendesha katika stand ya 

ajili ya utekelezaji wa kazi 

kama ilivyoelezwa kwenye Maelezo ya Mahitaji na Bei kama 

eneo (kufukua Msingi wa 

Ofisi ya Mkurugenzi wa Mji 

 S.L.P 45,  
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-Kuweka miundombinu ya kupokea umeme 
(wiring) 
-Kupaka rangi  
-Kuweka umeme 
-Kusafisha eneo 
-Kuendesha vibanda vipya 12  
 

 
3. Zabuni zote ziwe na nakala halisi (original) moja na nakala mbili   

zinazofanana, zilizojazwa kwa usahihi na zilizowekwa kwenye bahasha 
isiyo na maandishi juu na kuandikwa “zabuni Na.           
LGA/165/2016-2017/W/NC/02 kwa ajili ya Ujenzi wa vibanda 
vipya 12 na uendeshaji katika stendi ya mabasi Tarime. Ni lazima 
kupelekwa kwa Mkurugenzi wa Mji Tarime S.L.P 45 Tarime, Ofisi ya 
Kitengo cha Manunuzi. 

 
4. Vitabu vya zabuni kwa Lugha ya Kiswahili vitanunuliwa na wazabuni 

wanaohitaji kwa kuandika barua ya maombi kwa anwani iliyooneshwa 
kwenye aya ya 3 hapo juu   kwa gharama ambayo haitarudishwa ya 
Shilingi za kitanzania 100,000/ ambazo zitalipwa kwenye Bank 
ya NMB baada ya kupata ankra na Namba ya Akaunti kutoka 
Idara ya Fedha ya Halmashauri ya Mji Tarime S.L.P 45 Tarime. 

5. Zabuni zote lazima ziambatanishwe na tamko la kinga ya zabuni    

(Tender Securing Declaration ) kwa mpangilio ulioelekezwa katika 

nyaraka za zabuni  

6. Siku ya mwisho ya kuwasilisha zabuni ni Siku ya Ijumaa Tarehe 
21.04.2017 kabla ya Saa 6.00 Mchana.  Zabuni zote zitafunguliwa 
hadharani mara tu baada ya muda wa mwisho wa kuwasilisha, mbele ya 
wawakilishi wa wazabuni walioamua kuhudhuria katika kikao cha 
ufunguzi wa zabuni katika Halmashauri ya Mji wa Tarime   S.L.P 45 
Tarime. 

 
7.   Zabuni zitakazochelewa, sehemu ya kotesheni, kotesheni za kielektroniki, 

na kotesheni zisizofunguliwa katika tukio la ufunguzi wa kotesheni, kwa 
hali yo yote ile hazitakubaliwa kwa tathmini.  

 
 

……………………………………….. 
Pedas K. Masungwa 

Kaimu: Mkurugenzi Mji Tarime 

 
 



  

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
SEHEMU II: MAELEZO YA MAHITAJI NA ORODHA ZA BEI   

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



  

Sec. II-1 

 
1) Maelezo ya huduma itakayotolewa 
 

 
2) a) Ujenzi na uendeshaji  wa vibanda 12 katika  stendi ya mabasi  Tarime 
 

b) Ujenzi wa vibanda 12 utafanyika kwa Muda Miezi 3 na kuendesha kwa 
muda wa Miaka 10 kutoka Siku wa kumiliki  

 
Kumbuka:  

 Watoa Huduma wanahimizwa kutembelea eneo ambapo huduma zitatolewa. 
 
 

Na. 
Mfululizo 

Maelezo ya 
Huduma 

Kizio  Idadi/ 
Uwezo 

Kima 
(Sh.T) 

Kiasi 
 Sh.T 

I Ujenzi na uendeshaji  
wa vibanda 12 stendi 
ya mabasi  Tarime 

Vyumba 12   

      
      
      
      

Jumla ya Kiasi kwa Huduma Bila  VAT  
Jumlisha VAT  

Jumla ya Kiasi kwa huduma pamoja na  VAT  



  

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

SEHEMU III: MAELEKEZO KWA WATOA HUDUMA  

 

 



  

 

 
1. Eneo la huduma litakuwa katika Stendi kuu ya Halmashauri ya Mji wa 

Tarime na huduma inapaswa kukamilika Ujenzi kwa Miezi 3 
uendeshaji kwa Miaka 10 kutoka tarehe ya kupata umiliki baada ya 
kukubaliwa kwa zabuni Na. LGA/165/2016-2017/W/NC/O2  kwa  
ajili ya  Ujenzi na uendeshaji  wa vibanda 12 stendi ya mabasi  Tarime  
 

2. Mtoa Huduma (MH)  lazima aambatanishe kwenye zabuni yake nyaraka 
zifuatazo:  

 

Kwa ajili ya kampuni za ukandalasi 
 

2.1 Bei ya zabuni iliyojazwa kikamilifu na kutiwa sahihi kulingana  na 
Maelezo ya Mahitaji na Orodha ya Bei; 

2.2  Leseni halali ya Biashara; 
2.3  VAT halali na cheti cha TIN;  
2.4 Cheti cha usajili wa ukandarasi(CRB) 
2.5  Ambatanisha Sifa za wataalam zilizosainiwa watakaosimamia 

mradi huu ambao ni Mhandisi mmoja na Fundi Mchundo 
(Sanifu) mmoja. 

2.6  Hati ya Nguvu ya Kisheria (Special power of attorney)   
2.7 Nyaraka zinazoonesha kiwango cha Mtaji ulionao ambazo 
zinatambulika kwa Sheria ya Fedha  

 

Kwa kampuni zisizo za kikandarasi 
 
2.1 Kampuni italazimika kulete “profile” ya kampuni hiyo 
2.2 Italazimika kuajili watalaam katika kazi ya ujenzi na kuambatanisha 
pamoja na kitabu hiki sifa (evidence) za wataalam hao watakaotumika 
katika kusimamia ujenzi wa kazi hii ambao ni Mhandisi Mmoja na 
Fundi Mchundo Mmoja 
2.3 Hati ya Nguvu ya Kisheria (Special power of attorney) 

 
2.4  Nyaraka zinazokubalika  kwa sheria ya fedha zinazoonesha 

mtaji wa kampuni hiyo 

 
Kwa vikundi  
 
  2.1 Vikundi vitalazimuka kuambatanisha pamoja na kitabu hiki uthibitisho wa 
usajiri wa kikundi chao pamoja na Mihtasari 
 
 2.2 Vitalazimika kuajili watalaam katika kazi ya ujenzi na kuambatanisha 
pamoja na kitabu hiki sifa (evidence) za wataalam hao watakaotumika katika 
kusimamia ujenzi wa kazi hii ambao ni Mhandisi Mmoja na Fundi Mchundo 
Mmoja 
 



  

 

2.3 Nyaraka zinazokubalika kwa Sheria ya Fedha zinazoonesha mtaji wa 
kikundi  

 
2.4 Hati ya Nguvu ya Kisheria (Special power of attorney)                                                                                         
 

Kwa watu binafsi 
a. Atatakiwa kuambatanisha barua ya utambulisho kutoka kwa 

Mwenyekiti wa Mtaa    anakoishi 
 
2.2  Kuambatanisha kitambulisho/Vitambulisho mbalimbali kama 

vile kitambulisho  cha (kazi, kura, bima ya Afya n.k) 
 
2.3 Nyaraka zinazokubalika kwa Sheria ya Fedha zinazoonesha 

  mtaji wako 
 

2.4 Atalazimika kuajili watalaam katika kazi ya ujenzi na 
kuambatanisha pamoja na kitabu hiki sifa (evidence) za wataalam 
hao watakaotumika katika kusimamia ujenzi wa kazi hii ambao ni 
Mhandisi Mmoja na Fundi Mchundo (Sanifu) Mmoja 

 
3. Taarifa kuhusu Maelezo ya mahitaji, Viwango na Vipimo kiufundi na 

michoro zimefafanuliwa kwenye Sehemu VI na Sehemu VII kwa 
mfuatano huo. 

 
4.  Bei ya Zabuni: 
 

4.1 Mkataba unakuwa na ukubwa wa huduma kama ilivyofafanuliwa 
katika Sehemu II. 

 
            4.2 Masahihisho Kama yatakuwapo yatafanywa kwa kukata kwa 

            kalamu, kusaini, kuweka herufi za mwanzo za jina, kuweka 
 tarehe na kuandika upya.  

 
4.3       Ushuru wote, kodi na ada anazolipa Mtoa Huduma  chini ya  
            Mkataba zitajumuishwa kwenye jumla ya bei.  
 
4.4        Kiwango kilichotajwa na Mtoa Huduma kiwe kimekamilika na  
            hakitabadilika katika  kipindi chote cha mkataba na 

hakitaingizwa Kwenye marekebisho kwa sababu yoyote ile. 
 
4.5        Bei zinapaswa kutolewa katika Shilingi za Kitanzania. 

 
5.  Mtoa Huduma atakamilisha kujaza fomu ya kuwasilishia kotesheni 

 ambayo imeambatanishwa katika Sehemu VIII.  Fomu ya 
kuwasilishia  kotesheni ni lazima ijazwe kikamilifu bila kubadili cho 
chote katika  muundo wake na hakuna fomu mbadala itakayokubaliwa. 

 
6.  Malipo yatafanywa katika Shilingi za Kitanzania.  



  

 

 
 
7.  Zabuni itabaki kuwa halali kwa kipindi kisichopungua Siku 45 baada ya 

siku ya mwisho ya uwasilishaji zabuni.  
 
8.  Zabuni Mbadala  “hazikubaliki” 
 
9. Kama Kotesheni mbadala zinakubalika Mtoa Huduma anayetaka 
 kufanya Mabadiliko ya kiufundi kwa mahitaji ya nyaraka za kotesheni 
 lazima awasilishe kotesheni inayozingatia mahitaji ya nyaraka za 
 kotesheni, ikiwa ni pamoja na mchoro wa kiufundi kama 
 ilivyoonyeshwa kwenye maelezo ya mahitaji, viwango na vipimo. 
 Zaidi ya kuwasilisha kotesheni ya msingi, Mtoa Huduma atatoa 
taarifa  zote muhimu kwa ajili ya Taasisi Nunuzi kukamilisha tathmini 
 mbadala iliyotolewa ikiwa ni pamoja na maelezo ya mahitaji, viwango 
 na vipimo kiufundi, mchanganuo wa bei na ufafanuzi mwingine 
 unaohusika. Ni mbadala wa kiufundi tu kama itakuwapo, yenye 
 kiwango cha chini zaidi cha Mtoa Huduma inayofuata mahitaji ya 
 msingi ya kiufundi ndiyo itafikiriwa na  Taasisi Nunuzi. 
 
 
10.    Kotesheni itakamilishwa na kutiwa sahihi na mwakilishi aliyepewa 
         mamlaka na Mtoa Huduma. Kwa suala kama hili fomu inayoonyesha 
 mamlaka ya kisheria wa kumuwakilisha mtoa huduma lazima 
 iwasilishwe na kotesheni hii. 
 
 
11.    Taasisi Nunuzi itatathmini na kulinganisha zabuni kwa namna 
          ifuatayo:  
 

  11.1   Tathmini ya awali; ili kuamua ni zabuni zipi zenye kutimiza 
 matakwa ya nyaraka za zabuni. Hii ni kuangalia kama zimetiwa 
 sahihi vizuri na zimetimiza masharti ya maelezo ya mahitaji, 
 viwango na vipimo.  

 
11.2 Zanuni zinazoonekana zinatimiza matakwa ya nyaraka za zabuni 

zitaangaliwa kama kuna makosa ya kimahesabu. Ikitokea kuna 
hitilafu yoyote ya kimahesabu kati ya kima cha kizio na kiasi 
kilichotajwa, kima cha kizio ndicho kitazingatiwa kwa ajili ya 
tathmini ya kotesheni na hatimaye kwenye makubaliano ya 
mkataba.   

  
 
11.3       Kulinganisha kotesheni; katika tathmini ya kotesheni, 

Kamati ya  
            Tathmini itaainisha kwa kila zabuni bei ya zabuni   
 iliyofanyiwa tathmini kwa kurekebisha bei kama ifuatavyo: 

 



  

 

11.3.1  Kufanya marekebisho yoyote ya makosa; 
 

11.3.2 Kufanya marekebisho yafaayo kwa uhitilafiano wowote ule 
unaokubalika, mikengeuko au kusahaulika kuingizwa; na  

 
11.3.3 Kufanya marekebisho yafaayo kuakisi punguzo kwa tunzo 

au marekebisho mengine ya bei yaliyotolewa. 
 
 
12 Taasisi Nunuzi itatoa mkataba kwa Mtoa Huduma ambaye 

kotesheniyake imeamuliwa kuwa inafaa na ambaye ametoa kotesheni 
ya bei iliyotathminiwa na kuwa ya chini kabisa. 

 
           
13      Taasisi Nunuzi inahodhi  haki wakati wote wa mkataba, kuongeza au 

kupunguza hadi asilimia 15 ya idadi ya huduma ambazo zilibainishwa 
hapo awali katika ukubwa wa huduma kwa kila  idadi  bila mabadiliko 
yoyote ya bei ya kizio kimoja au masharti mengine, na hii itaonyeshwa 
kwenye fomu ya mkataba 

 
  14 Licha ya yaliyotajwa hapo juu, Taasisi Nunuzi inahodhi haki ya kukubali 

zabuni yoyote na kukataa zabuni zote wakati wowote kabla ya kutoa 
mkataba. 

 
15     Mtoa Huduma ambaye zabuni yake imekubaliwa atajulishwa na 

Taasisi Nunuzi kuwa amekubaliwa kupewa mkataba kabla ya kipindi 
halali cha kotesheni kumalizika. [Fomu ya mkataba pamoja na masharti 
yote ya malipo yanapaswa kutolewa kwa mtoa huduma pamoja na 
mwaliko huu wa zabuni] 

     
16    Watoa huduma wana haki ya kuomba kupitiwa upya maamuzi ya 
            Ununuzi kulingana na SEHEMU IX ya Kanuni za Ununuzi katika  
  Sekta ya Umma (Bidhaa, Kazi, Huduma zisizohitaji  Ushauri  wa  
  Kitaalamu na Uuzaji wa Mali za Umma kwa  Zabuni), - Tangazo la  
  Serikali Na. 97 la Mwaka 2005. 

 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



  

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

SEHEMU IV: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA  
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A: VIFUNGU YA JUMLA 

 

Kifungu 1: Nyaraka za Mkataba  

 
Masharti ya Mkataba na fomu ya Malezo ya mahitaji, Viwango 
na Vipimo ni sehemu muhimu ya nyaraka za Mkataba na 
zinapaswa kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote 
zinazounda Mkataba. Kama ikitokea kuna mgogoro, kipaumbele 
cha nyaraka kitakuwa kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha 
6 cha Masharti haya ya Mkataba. 

 

Kifungu  2: Tafsiri 

     
Katika Masharti haya ya Mkataba maneno yafuatayo yatakuwa 
na maana zilizotolewa kwayo kama ilivyo hapa chini: 
 
 

Mteja  Taasisi ya Serikali inayonunua huduma kama                                      
zilivyotajwa kwenye mkataba.  

  
Mtoa Huduma      Mtu au watu au kampuni ambayo kotesheni 

yao imekubaliwa na mteja. 
 
Huduma             Huduma itakayotolewa kulingana na mkataba.  
 

Kifungu  3: Maelekezo 

 
Maelekezo yanayotolewa na Mteja yatakuwa kwa maandishi. 
Kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa 
kwa mdomo, Mtoa Huduma atafuata maelekezo hayo. Katika 
kipindi cha siku 7 maelekezo yaliyotolewa kwa mdomo 
yanapaswa kuwa yamethibitishwa kwa maandishi.  

Kifungu 4: Lugha  

                        Matangazo yote, maelekezo na mawasiliano au waraka 
wowote 
                        wa maandishi unaohusu mkataba  utaelezwa bayana katika  
                         Masharti Maalumu ya Mkataba. 
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Kifungu  5: Sheria inayotumika 

                        Mkataba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake 
vitaongozwa na Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

 

Kifungu  6: Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele  

 
       Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa   

  zinajieleza kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile  
 nyaraka zenye umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo: 

 
i)  Fomu ya Makubaliano; 
ii)  Barua ya Kukubali Kotesheni; 
iii)  Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni; 
iv)  Masharti Maalumu ya Mkataba;  
v)  Masharti ya Jumla ya Mkataba; 
vi)  Michoro, kama ipo; 
vii)  Maelezo ya Mahitaji na Orodha ya Bei; na 
viii)     Mihutasari ya mazungumzo   
viii)  Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba 

huu    (Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya 
rushwa). 

B: MAJUKUMU  

Kifungu 7: Utekelezaji wa Mkataba  

         Mtoa Huduma atatoa nguvu kazi yote, zana, usafiri, maunzi na 
cho chote kile kinachohitajika katika utoaji wa huduma. Mtoa 
huduma atatoa huduma kulingana na inavyotakiwa na nyaraka za 
mkataba, na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa mara kwa 
mara. 

Kifungu  8: Kutoa kazi kwa Mtoa Huduma Msaidizi 

     

          Mtoa Huduma hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Mtoa   
 Huduma Msaidizi bila  kibali cha  maandishi cha kutoka kwa  
 Mteja. Kibali kama hicho kinapotolewa hakimwondolei Mtoa  
 huduma mamlaka au majukumu yake   chini  ya mkataba na  
 Mtoa huduma  atakuwa na  wajibu kwa  kushindwa au   
 kuzembea  kwa yeyote kati ya watoa huduma wake wasaidizi. 

Clause 9: Usimamizi wa Kazi wa Mtoa Huduma 

 
Mtoa Huduma atatoa huduma kwa uangalifu na kwa kufuata 
utendaji unaotakiwa na Mteja ili kufikia mahitaji maalumu ya 
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ubora, wingi na muda uliopangwa. Kama katika wakati wowote 
ule Mteja anaona uzembe, au kubadilika sana kwa mwelekeo 
kutoka katika kaida zilizowekwa, hatua zinazofaa zitachukuliwa 
na Mtoa Huduma ili kurekebisha hali. 

Kifungu 10: Ukaguzi 

 
                        Mteja au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya 

kukagua huduma na Mtoa Huduma atatoa ushirikiano unaofaa 
wakati Mteja atakapohitaji kufanya hiyo.   

 

Kifungu 11:   Huduma Zilizokataliwa   

 
Huduma zisizofuata mahitaji ya mkataba zitakataliwa.  Kwa 
maelekezo ya Mteja, Mtoa huduma kwa gharama zake 
mwenyewe atarekebisha au kutoa upya huduma itakayokuwa 
imekataliwa hadi kumridhisha Mteja kikamilifu. 
 

Kifungu 12: Bima  

  Mtoa Huduma ataweka bima yenye jina lake na la Mwajiri kwa 
  ajili ya hasara au uharibifu wa zana, mitambo na maunzi, wizi 
  na hali nyingine zinazolingana na hizo  kwenye Ofisi ya  
  Mwajiri, ambayo itakuwa imesababishwa kwa uzembe wa  
  wafanyakazi wa Mtoa huduma. Mtoa huduma pia atatoa bima 
  kwa ufidiaji  majeruhi binafsi au kifo cha mfanyakazi wa Mtoa 
  Huduma awapo kazini. 

Kifungu 13:     Wajibu wa Mtoa Huduma  

               Mtoa Huduma atamkinga Mwajiri dhidi ya hasara au uharibifu wa 
upande wa tatu. Atamkinga kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madeni 
na hasara zinazotokana na Sheria ya Ajira na Fidia ya Wafanyakazi. 

Kifungu 14: Jambo Lisilozuilika                        

      Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji   
wa aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande zote za mkataba kwa 
hali ya kawaida zisingeweza kutabiri mapema, hasara au uharibifu 
kama huo utagharimiwa na Mwajiri na Mtoa Huduma 
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Kifungu 15: Ubora wa Huduma na Usanifu wa Kazi 

            Huduma zote na usanifu wa kazi vitakuwa vya aina na ubora 
kama ilivyofafanuliwa katika Mkataba  na kulingana na maelekezo 
ya Mteja na vitaingizwa katika vipimo kama Mteja atakavyotaka.  

 

Kifungu  16: Upatikanaji wa Maunzi 

       
 Mtoa Huduma atabainisha vyanzo vyote vya maunzi 
yanayohitajika kabla ya kuanza kutoa huduma. Mwajiri atalazimika 
kama itahitajika upatikanaji wa vyanzo vya maunzi hayo.. Mtoa 
Huduma hatatumia maunzi yaliyobainiwa bila kuwa na kibali cha 
maandishi toka kwa Mwajiri.  

  

Kifungu  17: Kuondoka  Eneo la Kutolea Huduma 

 
              Baada ya kumaliza kutoa huduma, Mtoa huduma ataondoa zana 

zote, maunzi ya ziada na uchafu katika eneo la kutolea huduma 
na kuacha eneo hilo likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na 
Mwajiri. 

Kifungu 18: Afya, Usalama na Kulinda Mazingira. 

 
         Mtoa huduma katika kipindi chote cha mkataba atazingatia 

kikamilifu masuala ya kiafya na kiusalama katika kanda yake ya 
kazi na watu wote wanaopaswa kuwa katika eneo la kazi katika 
hali ya mpango mzuri ili kuepusha hatari yoyote kwa watu hao.  

                   Mtoa Huduma atazingatia mahitaji na kanuni zote za 
mazingira kama zinavyoelezwa na Serikali ya Tanzania. 

Kifungu 19: Kuanza na Kukamilika Utoaji Huduma. 

 

                      Mtoa Huduma ataanza na kukamilisha huduma katika muda 
uliyoelezwa   kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba au katika 
kipindi cha mkataba cha nyongeza, kama kipindi hicho 
kimeruhusiwa na Mteja. 

Kifungu 20: Ubadilishaji 

 
Mteja anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha huduma na 
atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Mtoa Huduma ipasavyo. 
Ubadilishaji huo utakuwa kwa Agizo la Mabadiliko ya Mkataba. 
Mteja ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwa 
maoni yake kinapaswa kuongezwa au kupunguzwa kutoka jumla 
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ya fedha iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya 
nyongeza iliyofanywa au iliyoachwa kwa agizo hilo. Kiasi cha 
fedha kitakachoamuliwa kitatokana na kima cha kizio kwenye 
Kotesheni au kama hakuna kima cha kizio kinachotumika, 
kiwango kingine kitatumika kama itakavyoamriwa na Mteja na 
kukubaliwa na Mtoa Huduma.  

 

C:  MALIPO  

   Kifungu 21: Malipo 

21.1 Malipo ya Awali  

Malipo ya awali ya asilimia iliyotajwa kwenye Masharti Maalumu 
ya Mkataba ya thamani ya mkataba yanaweza kutolewa baada 
ya kuwasilisha dhamana inayokubalika katika Masharti Maalumu 
ya Mkataba. Malipo haya ya awali yatakatwa kwa awamu 
zinazolingana kwa kila bili itakayowasilishwa na Mtoa Huduma, 
na lazima zilipwe zote. 

 
21.2 Malipo wakati Kazi inaendelea 
 
Malipo yatafanywa kwa Mtoa Huduma wakati kazi inaendelea 
kila mwezi baada ya kuwasilisha ankara kama huduma 
iliyotolewa inalingana na masharti ya mkataba. Kwa kila ankara 
kiasi cha fedha kilichotajwa kwenye Masharti Maalum ya 
Mkataba kitashikiliwa lakini hakitazidi asilimia 10 ya bei ya 
mkataba. Fedha iliyoshikiliwa itatolewa katika kipindi 
kitakachokuwa kimeonyeshwa kwenye Masharti Maalumu ya 
Mkataba 
 
Fedha anayotakiwa kulipwa Mtoa Huduma chini ya Ankara 
yoyote ile italipwa na Mwajiri kwenda kwa Mtoa Huduma katika 
kipindi kitakachokuwa kimetajwa katika Masharti Maalumu ya 
Mkataba baada ya Ankara kuwasilishwa na Mtoa huduma. 
 
21.3 Malipo ya Mwisho 
 
Ankara ya mwisho italipwa katika siku 28 za kazi baada ya 
tarehe ya kuwasilishwa kwa Mteja ilimradi huduma zote, 
masahihisho na matengenezo, kama yapo yatakuwa 
yametekelezwa katika kiwango kitakachomridhisha Mteja. 
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                    21.4    Ucheleweshwaji wa Malipo  

                          
Kama Mteja atashindwa kufanya malipo katika muda uliotajwa, 
Mteja atamlipa Mtoa Huduma riba katika kiwango kilichotajwa 
kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba. 

21.5 Makato ya Malipo 

 
Mteja atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi cho chote, fedha ya 
malipo ya awali au madeni yanayolipika kutoka kwa Mtoa 
Huduma kwenda kwa Mteja kutokana na fedha yoyote 
anayoweza kulipwa Mtoa Huduma na Mteja chini ya mkataba 
huu ilimradi kifungu hiki hakitaathiri marekebisho yoyote kwa 
amri ya sheria pengine ambayo mteja anaweza kuwa na haki ya 
kurudishiwa fedha yoyote kama hiyo. 

 

                           21.6 Malipo kwa Wafanyakazi 

 
Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia 
nyingine zinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya 
kukodisha zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mteja 
atakuwa na haki ya kushikilia malipo ya Mtoa Huduma. Mteja 
atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Mtoa 
Huduma mishahara yao na fidia nyingine na madeni ya 
kukodisha vifaa. Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni malipo 
yaliyopokelewa na Mtoa Huduma kutoka kwa Mteja  chini  ya 
mkataba huu. 

 
 

Kifungu  22:Malipo ya Ucheleweshaji Huduma 
 

Kama Mtoa Huduma atashindwa kutoa huduma katika muda 
uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wowote wa 
nyongeza ulioruhusiwa na Mwajiri, Mtoa Huduma atamlipa 
Mteja malipo ya ucheleweshaji katika kiwango cha asilimia 0.1 
cha thamani ya mkataba kwa siku hadi kiwango cha juu cha 
asilimia 10 ya bei ya mkataba.            
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    D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA  

 

Kifungu  23:  Kusuluhisha Migogoro  

                      
23.1 Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya 
          pande zote. Kama  baada ya siku thelathini (30) pande hizo 
          zimeshindwa kumaliza mgogoro au tofauti zao kwa 
          majadiliano ya pamoja, upande wowote ule utawasilisha 
          mgogoro huo kwa maandishi   kwa Mwamuzi  na kutoa nakala 
          kwa upande mwingine. 

 
 

23.2  Mwamuzi aliyetajwa katika Masharti Maalumu ya Makataba 
atatoa maamuzi kwa maandishi katika muda wa siku ishirini na 
nane (28) baada ya kupokea taarifa ya mgogoro. 

 
23.3  Mwamuzi atalipwa kwa saa kwa kiwango kilichotajwa kwenye 

Masharti Maalumu ya Mkataba pamoja na kurudishiwa 
gharama za aina ya matumizi kama yalivyobainishwa katika 
Masharti Maalumu ya Mkataba na gharama hiyo 
itagawanywa kati ya Mteja na Mtoa Huduma kwa uamuzi 
wowote utakaofikiwa na Mwamuzi.  Upande wowote unaweza 
kupeleka uamuzi wa Mwamuzi kwa Msuluhishi kwa maandishi 
katika kipindi cha siku ishirini na nane (28) baada ya uamuzi ya 
Mwamuzi. Kama hakuna upande wowote utakaokuwa 
umepeleka mgogoro kwa  Msuluhishi katika muda wa siku  
ishirini na nane (28) zilizotajwa hapo juu, uamuzi wa  Mwamuzi 
utakuwa ndiyo wa mwisho na itabidi ufuatwe. 

 
 

23.4 Kama Mwamuzi atajiuzulu au kufariki au kama Mteja na Mtoa 
Huduma wakikubaliana kuwa Mwamuzi hafanyi kazi yake 
ipasavyo kulingana na vifungu vya Mkataba, Mwamuzi mpya 
atateuliwa kwa pamoja kati ya Mteja na Mtoa Huduma.  Kama 
kuna kutokubaliana kati ya Mwajiri na Mtoa Huduma katika 
muda wa siku 30, Mwamuzi atateuliwa na Mamlaka ya kuteua 
itakayotajwa katika Masharti Maalumu ya Mkataba kwa 
maombi ya upande wowote katika muda wa siku kumi na nne 
(14)  tangu kupokelewa  kwa ombi hilo. 
 
             

23.5  Mgogoro au tofauti yoyote ambapo notisi ya kusudio la kuanza 
usuluhishi imetolewa kulingana na kifungu hiki itamalizwa kwa 
usuluhishi.  Usuluhishi unaweza kuanza kabla au baada ya 
kuanza kutoa huduma chini ya mkataba. 
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  23.6  Usuluhishi utaendeshwa kulingana na taratibu za usuluhishi 

kama zilivyochapishwa na taasisi iliyotajwa na mahali 
palipoonyeshwa katika Masharti Maalumu ya Mkataba. 
 

 
23.7  Bila kujali uwepo kwa usuluhishi wa aina yoyote,  

  
(a) Pande zote zitaendelea kutekeleza majukumu yao chini 

ya mkataba isipokuwa kama wakikubaliana vinginevyo; 
na 

 
(b) Mwajiri atamlipa Mtoa Huduma fedha yoyote Mtoa 

Huduma anayodai.  

Kifungu 24:       Uvunjaji wa Mkataba 

 
24.1 Kama Mtoa Huduma  anashindwa kuanza kutoa 

huduma  katika muda uliopangwa au kuna sababu za 
kutosha kuamini kuwa hatakamilisha  huduma katika 
muda uliopangwa au kuna  ucheleweshaji uliokiuka tarehe 
ya kukamilisha au anashindwa kufuata moja ya masharti 
au hafuati maelekezo ya Mteja au anakuwa mufilisi, 
Mwajiri  atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na 
kumwajiri Mtoa Huduma mpya  wa kutoa huduma  hiyo. 

 
 
24.2 Kama Mteja atashindwa kumlipa Mtoa Huduma katika 

muda wa siku 60 baada ya tarehe ya kuwasilisha madai, 
Mtoa Huduma atakuwa na haki ya kuvunja mkataba. 

 

Kifungu 25: Malipo kama Mkataba Umevunjwa   

 
Kama Mkataba umevunjwa, Mtoa Huduma atalipwa na Mteja 
fedha au maunzi yatakayokuwa bado hayajalipiwa katika malipo 
atakayokuwa amelipwa Mtoa Huduma kwa huduma zote 
zitakazokuwa zimetolewa kabla ya kuvunja mkataba kwa kima 
na bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.   Ilimradi tu wakati 
wote itakuwa dhidi ya malipo yoyote yaliyo tayari kutoka kwa 
Mteja  chini ya kifungu hiki, Mwajiri atakuwa na haki ya  kulipwa 
fedha yoyote toka kwa Mtoa Huduma iliyotokana na malipo ya 
awali, kutokana na mitambo/zana/magari na maunzi, na kiasi 
cho chote alicholipwa Mtoa Huduma na Mteja kwa ajili ya  
utoaji wa huduma.  
 



  

 

 

 
 

 

 

 
 
 
 
 

 

 

SEHEMU V: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA 
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Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya Huduma Zisizo za Ushauri wa Kitaalamu 
zinazonunuliwa   na itakuwa nyongeza, au inaweza kurekebisha vifungu katika 
Masharti ya Jumla ya Mkataba. Kunapokuwa na mgogoro, vifungu katika 
Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na nguvu zaidi ya vifungu katika 
Masharti ya Jumla ya Mkataba. 

 

Masharti 
Maalumu 

ya 
Mkataba 
Kifungu 

Na. 

Masharti  
ya 

Jumla 
ya 

Mkataba 
Kifungu 

Na. 

Marekebisho ya, na Nyongeza  kwa  vifungu 
katika Masharti  ya Jumla ya Mkataba 

1 4.0 Lugha ya Mkataba: Kiswahili 
 

2 19.0 Mkataba Unaanza tarehe:Siku ya kusaini mkataba  
 

3 19.0 Muda wa kukamilisha kazi ya Ujenzi ni Miezi 3(Tatu) 
na kazi ya kuendesha vibanda ni Miaka 10 (kumi). 
 

4 21.1 Malipo ya awali Hakihusiki.  

Nyongeza inayokubalika itakuwa katika aina ya dhamana 
ya Benki makataa (irrevocable) kutoka benki 
inayoaminika kwa kiasi kinachofanana Haihusiki   

5 21.2 Asilimia ya fedha za kushikiliwa: Hakihusiki.   
 
Fedha iliyoshikiliwa itatolewa katika Hakihusiki  
 
Kiasi anachopaswa kulipwa Mtoa Huduma chini ya 
Ankara yoyote kitalipwa na Mteja kwa Mtoa Huduma 
katika Hakihusiki.  
 

6 21.4 Kama Mteja atashindwa kufanya malipo katika 
Hakihusiki.  Mteja atamlipa Mtoa Huduma riba katika 
kima  
 

7 23.2 Mwamuzi atakuwa kwa kazi za Ujenzi Mwamuzi atakuwa 
(NCC)  National Contractors Council na kwa kazi za 
uendeshaji Mwamuzi atakuwa Wizara ya Fedha  
 

8 23.3 Kima cha ada ya Mwamuzi kitakuwa  kama 
kilivyoelekeza katika Sheria na kanuni za National 
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Contractors Council na Wizara ya Fedha 
Aina ya gharama zitakazorudishwa zitakuwa kama 
kilivyoelekeza katika Sheria na kanuni za National 
Contractors Council na Wizara ya Fedha 
  
 

9 23.4 Mamlaka ya kuteua Mwamuzi ni Wizara ya Ujenzi na 
Wizara ya fedha 
 

10 23.6 Taasisi ya Usuluhishi itakuwa National Contractors 
Council na Wizara ya Fedha 
  
Mahali pa kufanyia Usuluhishi Dar es salaam 
 

 24.0 Mzabuni atatakiwa kulipa  kuilipa Halmashauli ya Mji 
Tarime kiasi cha Shilingi za Kitanzania 40,000/(Arobaini 
Elfu)  kwa Mwezi 

 24.1 Muda wa kukamilisha ujenzi wa vibanda hivyo ni ndani 
ya Miezi 3 kuanzia Siku ya kusaini Mkataba iwapo 
mzabuni atashindwa kukamilisha ujenzi kwa Muda huo 
bila sababu za msingi Mradi utachukuliwa na kupewa 
mzabuni mwingine bila kurejeshewa gharama 

 24.2 Gharama za ujenzi wa vibanda hazitabadilika hadi 
mwisho 

 24.3 Atamiliki kibanda kwa Muda wa Miaka 10(kumi) kutoka 
Siku ya kuanza biashara baada ya Miaka hiyo atarudisha 
vibanda kwa Halmashauri 

 24.4 Marekebisho ya Mkataba yatafanyika kila Mwaka 
 24.5 Kila hatua katika ujenzi wa vibanda hivyo itasimamiwa  

na Ofisi ya mhandisi wa ujenzi Halmashauri ya Mji 
Tarime 

 24.6  Ataruhusiwa kupangisha vibanda hivyo kwa wengine 
 24.7 Atamiliki vibanda hivyo kwa Muda wa Miaka 5 (Mitano) 

tu  kutoka Siku ya kumiliki na kurejesha  vibanda hivyo 
kwa Halmashauri 

 24.8 Kampuni, Mtu binafsi na vikundi vya watu ambao sio 
wakandarasi watalazimika kutafuta watalam wa 
kusimamia ujenzi huu ambao ni Mhandisi 1 na Fundi 
mchundo 1  na kuambatanisha nyaraka zao muhimu 
katika kitabu hiki kwa ajili ya uthibitisho mfano  
vyeti,”CV” 

 24.9 Makisio ya kitaalam na michoro itakayotumika 
imeambatanisha katika kitabu hiki 
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SEHEMU VI: MAELEZO YA MAHITAJI, VIWANGO NA VIPIMO KIUFUNDI 
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(IngizaViwango na vipimo kama havipo sawa na vilivyotolewa katika 
maelezo ya Huduma) 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



  

 

 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
SEHEMU VII: MICHORO 

 
 

(Ingiza MICHORO kama ipo) 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



  

 

  



  

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 

 
SEHEMU VIII: FOMU MBALIMBALI 
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[Ingiza nembo, Anwani Kamili ya Posta, na simu, fasimili na namba ya teleksi na 
anwani ya Barua pepe] 

 

               FOMU YA KUWASILISHA ZABUNI 

 
 

         …….. …………. [Tarehe] 

 
Kwa:………………………………………….. [Ingiza Anwani Kamili ya Taasisi Nunuzi]  
 
 
Tunaahidi kutoa [Ingiza maelezo ya huduma   na namba ya zabuni kulingana na 
Masharti ya Mkataba yanayofuatana na zabuni hii kwa bei ya Mkataba ya 
……………………………………………………….[Ingiza kiasi katika maneno, tarakimu na 
aina ya sarafu]  
 
 
Pia tunaahidi kukamilisha huduma iliyotajwa katika kipindi cha 

…………………………………………………………………[Ingiza kipindi] ambacho 

kinajumuisha kipindi cha maandalizi. 

 
 

Zabuni hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya mkataba 

unaotufunga sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali kiwango cha 

chini au zabuni yoyote kati ya zabuni unazopokea. 

 
Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti kama yanavyotajwa katika  
Mwaliko wa zabuni. 
 
 
Sahihi Idhinishwa: ……………………………………………………………… 

 Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...... 

 Jina la Mtoa Huduma: ………………………………………………………… 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MJI TARIME 
 

 
 
 
 
 

BARUA YA KUKUBALI  ZABUNI 

 
 

 
……………………………….. 
[Ingiza tarehe] 

 
Kwa: ……………………………………………………..… 
……………………………………………………………….. 

 
[Ingiza jina na anwani ya Mtoa Huduma] 
Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe ……………………………..[Ingiza 

tarehe] ya kutoa…………………………………………  [Ingiza maelezo ya huduma na 

namba ya zabuni kama ilivyoonyeshwa kwenye nyaraka za kotesheni] kwa bei 

yaMkataba ya……………………………………… [Ingiza kiasi kwa maneno, tarakimu  

na sarafu],  kama ilivyosahihishwa na kurekebishwa ipasavyo na maelekezo kwa 

Mtoa Huduma  sasa imekubaliwa. 

 

Unatakiwa kuweka sahihi Makubaliano ya Mkataba na kuanza kutoa huduma  

katika…………………………………………. [Ingiza kipindi] kutoka siku mkataba 

utakapotiwa sahihi. 

 

Sahihi Idhinishwa: ……………………………………………………………………… 

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: ………………………………………….………...… 

Jina la Mteja: …………………………………………………………………………….
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FOMU YA MAKUBALIANO YA MKATABA  

 

Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa leo  [Ingiza tarehe] siku ya  [Ingiza 
mwezi], [Ingiza mwaka] Kati ya  [Ingiza jina na Anwani ya Mteja] (Hapa ataitwa 
“Mteja”) kwa upande mmoja na  [Ingiza jina na Anwani ya Mtoa Huduma ] 
(Hapa  ataitwa “Mtoa Huduma”) kwa upande mwingine. 

 
Kwa kuwa Mteja anakaribisha Kotesheni kwa kutoa huduma yaani: [Ingiza 
maelezo mafupi ya huduma inayotakiwa kutolewa ] na amekubali Kotesheni ya 
Mtoa Huduma  kwa huduma  kwa jumla ya [Ingiza bei ya Mkataba  katika 
maneno tarakimu na sarafu]  Hapa itaitwa (“Bei ya Mkataba”). 
 
 
 
SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO:  

 
1.   Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa 

       kama yalivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaolejelewa. 

 

2.  Nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na kufasiriwa kuwa 
ni sehemu ya makubaliano haya, yaani; 

                      
i)  Fomu ya Makubaliano ya Mkataba; 
ii)  Barua ya Kukubali zabuni; 
iii)  Fomu ya Kuwasilisha Zabuni 
iv)  Masharti Maalumu ya Mkataba;  
v)  Masharti ya Jumla ya Mkataba; 
vi)  Uainishaji Viwango na Vipimo Kiufundi, kama upo; 
viii)      Michoro, kama ipo 
viii)  Maelezo ya Mahitaji na  Orodha ya Bei;    
ix)  Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba    

(Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya rushwa). 
 

 
3. Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapo baadaye kama 

‘Mkataba’ na zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa lakini 
ukitokea utata au uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika mfuatano wake 
kama zinavyoonyeshwa hapo juu. 

 
 



  

Sec.VIII-4 

4  Katika  kuzingatia  malipo yanayofanywa na Mteja kwa Mtoa Huduma kama  
baadaye inavyotajwa,  Mtoa Huduma hapa anakubaliana na Mteja kutekeleza 
na kukamilisha Huduma kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote zile na 
kulingana na vifungu vya mkataba. 

 
Mteja  hapa anakubali kumlipa Mtoa Huduma  kwa kuzingatia utekelezaji na 
ukamilishaji wa Utoaji huduma, jumla ya [Ingiza kiasi katika maneno, tarakimu 
na sarafu] baadaye imerejelewa kama “Bei ya Mkataba” kwa nyakati na namna 
iliyoelezwa katika mkataba. 

 

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimefanya makubaliano ya kutekelezwa 

kulingana na sheria katika siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu. 

 

IMETIWA SAHIHI KWA AJILI YA  
NA KWA NIABA YA MWAJIRI 

    

         Mbele ya  

...........................................................  ...................................... 

 Sahihi       Sahihi    

(Jina)..............................................     (Jina) .................................... 

(Kazi)....................................       (Kazi)……….............................             

 

KWA NIABA YA MTOA HUDUMA:      Mbele ya 

 

................................................  ................................................ 

Sahihi       Sahihi  

(Jina)........................................   (Name)...................................... 

(Kazi)............................... ……….              (Kazi)......................................  

(Anwani)..................................            (Anwani)……………………............

 



  

 

 

 

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

 

SEHEMU IX: UADILIFU 

  



  

Sec.IX-1 

 
AHADI YA MTOA HUDUMA KUHUSU SERA DHIDI YA RUSHWA, KANUNI 

ZA MAADILI NA PROGRAMU YA UKUBALIFU 

 

 
Sisi…………………………………………………………… [Ingiza jina la Mkandarasi] 
tunaweka umuhimu katika zabuni ya ushindani unaofanyika kwa misingi 
ya haki na huru na isiyoruhusu ukiukwaji wa taratibu na kanuni. 
Tunapenda kuthibitisha kuwa hatutatoa wala kuwezesha moja kwa moja 
au siyo moja kwa moja ushawishi usiofaa au zawadi kwa ofisa yeyote wa 
umma, ndugu zake au watu wenye uhusiano wa kibiashara, kuhusiana na 
kotesheni hii au baadaye katika utekelezaji wa mkataba kama 
tutafanikiwa. 
 
 
Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya 
ukubalifu inayojumuisha hatua zote muhimu na za kutosha kuhakikisha 
kuwa ahadi yetu ya kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya 
itazingatiwa na menejimenti yetu na waajiriwa na pia watu wengine wote 
wanaofanya kazi nasi katika miradi ya sekta ya umma au mkataba ikiwa ni 
pamoja na wakala, washauri, wabia wetu, wakandarasi wasaidizi na watoa 
huduma wetu. Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na 
Programu ya ukubalifu zimeambatishwa. 
 

 

____________________________ _______________ 
(Jina la mtu aliyepewa mamlaka) Sahihi 

 

________________ 
Tarehe 

 
 

_____________________________ 
                                                 Muhuri/ Alama ya Kampuni  
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