

**VIWANGO VIPYA VYA ADA YA TAKA KUANZIA JANUARI 2026 HALMASHARI YA
MJI TARIME.**

NA	AINA YA BIASHARA	VIWANGO VYA ADA
1	Makazi (kaya)	2,000/= kwa mwezi
2	Betting	40,000/= kwa mwezi
3	Vifaa vya Ujenzi (Hardware)	50,000/= kwa mwezi
4	Stationary	10,000/= kwa mwezi
5	bakery	80,000/= kwa mwezi
6	Hotel 0-10 vyumba	150,000/= kwa mwezi
7	Hotel 11-20 vyumba	200,000/= kwa mwezi
8	Hotel 21-30 vyumba	250,000/= kwa mwezi
9	Hotel 31-50 vyumba	350,000/= kwa mwezi
10	Hotel 51- zaidi	500,000/= kwa mwezi
11	Barbershop	30,000/= kwa mwezi
12	Mgahawa mdogo/mama/baba lishe	6,000/= kwa mwezi
13	Mgahawa wa kati	15,000/= kwa mwezi
14	Mgahawa mkubwa	50,000/= kwa mwezi
15	Nyumba ya kulala wageni pekee	10,000/= kwa mwezi
16	Nyumba ya kulala wageni yenye baa	30,000/= kwa mwezi
17	Nyumba ya kulala wageni yenye baa na mgahawa	80,000/= kwa mwezi
18	Nyumba ya kulala wageni yenye baa, mgahawa na ukumbi wa starehe	100,000/= kwa mwezi
19	Ukumbi wa starehe na bar	100,000/= kwa mwezi
20	Ukumbe wa starehe	50,000/= kwa mwezi
21	Grocery	10,000/= kwa mwezi
22	Kiwanda kikubwa	200,000/= kwa mwezi

**MKURUSENZI MTENDAJI
HALMASHARI YA MJI WA
TARIME**

23	Kiwanda cha kati	100,000/= kwa mwezi
24	Kiwanda kidogo	20,000/= kwa mwezi
25	Zahanati binafsi (Taka zisizo hatarishi)	20,000/= kwa mwezi
26	Kituo cha Afya binafsi (Taka zisizo hatarishi)	30,000/= kwa mwezi
27	Hospitali binafsi	100,000/= kwa mwezi
28	Hospitali ya rufaa	150,000/= kwa mwezi
29	Wauza mbao	10,000/= kwa mwezi
30	Wapasua mbao	20,000/= kwa mwezi
31	Fundi seremala wakubwa	30,000/= kwa mwezi
32	Fundi seremala wa kati	15,000/= kwa mwezi
33	Fundi seremala wadogo	10,000/= kwa mwezi
34	Fundi chuma	10,000/= kwa mwezi
35	Karakana kubwa	50,000/= kwa mwezi
36	Karakana ya kati	20,000/= kwa mwezi
37	Karakana ndogo	10,000/= kwa mwezi
38	Duka la jumla	20,000/= kwa mwezi
39	Duka kubwa (Super Market)	30,000/= kwa mwezi
40	Duka la kati (Rejareja)	10,000/= kwa mwezi
41	Duka dogo (rejereja)	6,000/= kwa mwezi
42	Shule ya Msingi ya Bweni (Binafsi)	50,000/= kwa mwezi
43	Shule ya msingi ya Kutwa (binafsi)	30,000/= kwa mwezi
44	Shule ya Sekondari kutwa (Binafsi)	60,000/= kwa mwezi
45	Shule ya Sekondari Bweni (Binafsi)	40,000/= kwa mwezi
46	Duka dogo la chakula	6,000/= kwa mwezi
47	Duka la kati la chakula	10,000/= kwa mwezi
48	Duka kubwa la chakula na vipodozi	20,000/= kwa mwezi

MKURUSENZI MTENDAJI
 HALHASHAURI YA MJI WA
 TARIME

49	Duka la kuuza nyama au Samaki (Bucha)	10,000/= kwa mwezi
50	Duka la dawa (Jumla)	20,000/= kwa mwezi
51	Duka la dawa (Rejareja)	10,000/= kwa mwezi
52	Dobi mdogo	3,000/= kwa mwezi
53	Fundi wa vifaa vya umeme	10,000/= kwa mwezi
54	Fundi kushona kwa kila cherehani	6,000/= kwa mwezi
55	Saluni	10,000/= kwa mwezi
56	Kituo cha kuuza mafuta kikubwa (Petrol Station)	60,000/= kwa mwezi
57	Kituo cha kuuza mafuta cha kati (Filling Station)	30,000/= kwa mwezi
58	Stoo	10,000/= kwa mwezi
59	Ghala	25,000/= kwa mwezi
60	Taasisi za kidini	10,000/= kwa mwezi
61	Taasisi zisizo za kidini	50,000/= kwa mwezi
62	Taasisi za kifedha kubwa	60,000/=kwa mwezi
63	Taasisi za kifedha ndogo	30,000/=kwa mwezi
64	Klabu ya pombe ya asili	6,000/= kwa mwezi
65	Kituo cha michezo (play station)	20,000/= kwa mwezi
66	Uwanja wa michezo	10,000/= kwa mwezi
67	Washona viatu	3,000/= kwa mwezi
68	Stoo za mkaa	10,000/= kwa mwezi
69	Stoo za ndizi mbichi	6,000/=kila mwezi
70	Duka la kuuza magari	50,000/= kwa mwezi
71	Nyumba za video/Sinema	10,000/= kwa mwezi
72	Gereji kubwa ya magari	50,000/= kwa mwezi
73	Gereji ya kati ya magari	20,000/= kwa mwezi
74	Gereji ndogo ya magari	10,000/= kwa mwezi

MKURUSENZI MTENDAJI
 HALMASHAURI YA MJI WA
 TARIME

75	Gereji ya pikipiki	10,000/= kwa mwezi
76	Gereji ya baiskeli	6,000/= kwa mwezi
77	Sehemu kubwa za kuoshea magari	10,000/= kwa mwezi
78	Sehemu ndogo za kuoshea magari	6,000/= kwa mwezi
79	Mashine za kusaga nafaka	10,000/= kwa mwezi
80	Fundi simu	6,000/= kwa mwezi
81	Wauza barafu	6,000/= kwa mwezi
82	Wauza mkaa wa jumla	10,000/= kwa mwezi
83	Wauza mkaa wa rejareja	6,000/= kwa mwezi
84	Vizimba sokoni	200 kwa siku
85	Wauza Ngozi	6,000/= kwa mwezi
85	Ofisi	10,000/= kwa mwezi
87	Dahalia	20,000/= kwa mwezi
88	Kituo cha tax	300/=kwa siku
89	Kituo cha basi	10,000/=kwa mwezi
90	Lori la mizigo kushusha eneo rasmi	10,000/=kwa siku
91	Lori la mizigo kushusha eneo lisilo rasmi	20,000/=kwa siku
92	Kijiwe cha bodaboda	5,000/=kwa mwezi
93	Maabara za madini	50,000/=kwa mwezi
94	Fundi vioo vya aluminium	30,000/=kwa mwezi
95	Duka la spare za magari	15,000/=kwa mwezi
96	Duka la spare za pikipiki	10,000/=kwa mwezi
97	Maabara za vipimo vya afya	10,000/=kwa mwezi
98	Wafuga samaki	15,000/= kwa mwezi

MKURUSENZI MTENDAJI
 HALKASHAURI YA MJI
 TARIME