JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI WA TARIME

Simu Na.: +255 28 2690218 Ofisi ya Mkurugenzi wa Mii

Nukushi: +255 28 2690218 Halmashauri ya Mji,
Barua pepe:id@tarimetc.go.tz S.L.P 45,
Tovuti: www.tarimetc.go.tz TARIME
Kumb. Na. HMT/B:2/3/ 212 22 Mei, 2025

KWA WANANCHI WOTE:

TANGAZO

UPANGISHAJI WA MAENEO YA BIASHARA KATIKA
SOKO KUU LA HALMASHAURI YA MJI TARIME

A. MAOMBI YA VIBANDA VYA BIASHARA
Mkurugenzi wa Miji wa Tarime anawatangazia wananchi wote wanaotaka
kupanga vibanda vya biashara eneo la Soko Kuu la Halmashauri ya Mii
Tarime kwamba, wanatakiwa kuomba vibanda hivyo vya biashara kupitia
mfumo wa ukusanyaji wa Mapato wa Halmashauri TAUSI PORTAL

(tausi.tamisemi.go.tz),

Vibanda vya biashara vinavyotangazwa kupangishwa katika Soko ni kama
ifuatavyo.

KIWANGO
BIDHAA/HUDUMA NAMBA YA KIBANDA | CHA KOD!
MWEZI
Maduka ya vifaa vya
elekroniki TV,Friji,Redio
Maijiko, Solar na vifaa vyake,
Furniture, Showcase, Meza, 095,096,097,099 260,000.00
: e 100,101,102,103,104
Vifaa vya finishing za nyumba
(Tiles, Taa, Rangi, sanitary
wares)
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Maduka ya vifaa vya elekroniki
TV, Friji, Redio Maijiko, Solar
na vifaa vyake,Furniture,

vinywaiji jumla, nafaka jumla,
mafuta,mayai

Showcase, Meza, Vifaa vya 098,105 130,000.00
finishing za nyumba (

Tiles,Taa, Rangi, sanitary

wares)

Maduka ya simu, vifaa vya

simu, compyuta na vifaa vyake,

fundi simu, fundi redio, fundi Tv, | 106,107,108,109,110,

Maduka ya vifaa vya elekroniki | 111,112,113,114,115,

TV, Friji, Redio Maijiko, Solar 116, 100,000.00
na vifaa vyake, Vifaa vya| 117,118,119,120,121,

finishing za nyumba 122,123,124,125,126
(Tiles,Taa,Rangi,sanitary

wares)

Maduka ya kuuza vyombo 82,83,84,85 130,000.00
Magodoro 63,62,78,79,80, 130,000.00
¥lakalawa migmala ja 81,56,272 130,000.00
simu/benki

Stoo/ofisi 77,64,35, 130,000.00
Ofls[, Stationery, secretarial 86,87,88,89,90,91,92,93, 100,000.00
service 94

Vinywaiji jumla (vileo na

softdrinks) nafaka nusu jumla, | 53,54,55,56,57,58,59,60, 130.000.00
maduka ya vyakula na mabhitaji 61 —
ya nyumbani nusu jumla.

Vipodozi,urembo, rasta, 49,50,51,52,65,66,67,68, 100.000.00
manukato, heleni, ususi 69,70,71,72,73,74,75,76, ’ )
Vinywaji jumla (vileo na

softdrinks),nafaka nusu

jumla,maduka ya vyakula na 36,37,38,39,40,41,42,43, | 130,000.00
mabhitaji ya nyumbani nusu

jumia.

Saluni za kiume na za kike 44,45,46,47,48 100,000.00
Maduka ya bidhaa

mehanganylko za vyakula na 13,14,15,16,17,18 | 100,000.00
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Oil, lubricants, vifaa vya

03,04,05,06,07,08,09,10,

viatu.

141,142,143,144,145,
146,147,148,149,150,

bomba, mapambo ya magari, 11.12 130,000.00
vifaa vya ujenzi,kuuza pikipiki ’

Pembejeo za kilimo na dawa

2a mifugo 19,20,21,22 100,000.00
Vifaa vya umeme, Ofisi/

stationaries /secretarial 23,24,25,26,27,28,29,30 | 100,000.00
services

Maduka ya vyakula,viungo,

nafaka (mabhiitaji ya nyumbani) 286,287,288,297,316 200,000.00
rejareja/kuuza vyombo

Maduka ya vyalfula,viungo, 292.293.294.295.296

anakg (mahiitaji ya nyumbani) 297,298,299.300 100,000.00
rejareja

Maduka ya vyakula, viungo, 307,308,309,310,311,

nafaka (mahitaji ya nyumbani) 312,313,314,315,317, 100,000.00
rejareja 318,319,320,321

Bucha 289,290,291 200,000.00
Vifungashio vya bidhaa na 266,267,268 100,000.00
chakula

Dawa za asili/Dawa za kisunna 265,284, 100,000.00
Mini supermarket/Ofisi 285 500,000.00
Vifaa vya ufundi, vifaa vya

kilimo, vifaa vya usafi, majiko 276’222’227882’227;%’280’ 100,000.00
na vifaa vya SIDO. S

Urembo mchanganyiko jumla

(makolokolo), vyombo vya 269,270,271,273, 100,000.00
kisasa

Urembo mchanganyiko jumla

(makolokolo), vyombo vya 274,275 200,000.00
kisasa

Maduka ya vyakula,viungo, 294,295,296,298,299,

nafaka (mabhiitaji ya nyumbani) 300,301,302,304,305, 100,000.00
rejareja 306

Nguo za wakubwa za kike na 127,128,129,130,131,

kiume special, nguo za ndani, 131,132,133,134,135,

mabegi, mikoba, mikanda, 136,137,138,139,140, 100,000.00




151,152,153,154,155,
156,157,158,159,160,
161,162,163,164,165,
166,168,
179,180,181,
182,183,184,185,186,
187,188,189,190,191,
259,261,262,263,264,
218,219,220,221,222,
223,224,225,226,227
Nguo za watoto 199,200,201,202,203,
204,205,206
Mapambo, mapambo ya 169,170,171,
nyumba,decoration,mazulia, 172,173,174,175,176, 100,000.00
mapazia, 177,178
Vifaa vya ushonaji na vitambaa | 140,141,142,143,144,
145,146,147,148,149,
150,151,152,153,154,
155
Ushonaiji 228,229,230,232,232,
233,234,235,236,237, 100,000.00
238,239
Nguo / viatu vya mitumba 207,208,209,210,211,
212,213,
Nguo na viatu Jumla 192,193,194,195,196,
197,198,256,257,258

100,000.00

100,000.00

100,000.00

100,000.00

Kuanzia tarehe ya tangazo hili, eneo la Soko kuu litakuwa wazi kuanzia
saa 06:00 kamili mchana hadi saa 8:00 kamili mchana kwa siku zote za
kutuma maombi, wafanyabiashara wanaruhusiwa muda huo kufika na
kuingia katika eneo la Soko kuu kwaaijili ya kukagua na kuyafahamu maeneo
mbalimbali ya biashara sokoni.
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MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI WA VIBANDA VYA
BIASHARA
Ada ya maombi ni Shilingi 20,000/= kwa maombi ya kibanda (Ada ya

maombi haitarejeshwa pindi mwombaji atakapo kosa nafasi)
Mwombaiji awe raia wa Tanzania mwenye namba ya kitambulisho cha
Taifa (NIDA)

Mwombaiji ni lazima awe Mfanyabiashara na awe na Leseni hai na
halali ya Biashara husika, Namba ya Usajili wa mlipa kodi (TIN)
Mwombaji asiwe na mgogoro wowote na Halmashauri ya Mji wa Tarime.
Mwombaiji haruhusiwi kuomba kibanda na kupangisha mpangaji
mwingine.

Asiwe msumbufu wa kulipa kodi za Serikali

Mwombaiji hataruhusiwa kutumia kibanda kama stoo.

Muombaiji afanye biashara iliyokusudiwa katika eneo husika

Mkataba utakuwa wa kipindi cha miezi (12) kumi na mbili, (Kuanzia
Julai, 2025 - Juni, 2026)

Malipo ya kodi ya kibanda yatakuwa ni kwa mkupuo mmoja kwa mwaka
na yatalipwa kwa control namba yenye jina la mpangaji kabla ya
kukabidhiwa mkataba.

Mwombaji atakaepewa kibanda atatakiwa kufanya malipo ya awali ya
miezi kumi na mbili (12) ya kodi ya kibanda ndani ya siku 7, kushindwa
kufanya hivyo kibanda hicho atapewa mwombaiji mwingine.
Wafanyabiashara wa awali waliopewa NOTISI ya tarehe 28/02/2019
ya kupisha ujenzi wa soko watapewa kipaumbele endapo
watatimiza masharti mengine yaliyotajwa.

Maombi yote yatumwe kwa mfumo wa kielektroniki wa mapato ya
Halmashauri (TAUSI).

Muda wa maombi ni siku kumi na nne (14) kuanzia tarehe 24 Mei 2025
saa tano (5;00) asubuhi Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 06 Juni
2025 saa tisa (9:00) kamili alasiri (saa ya Afrika Mashariki).

Maombi yatakayo wasilishwa baada ya muda uliopangwa kuisha
hayatapokelewa na hayatafanyiwa kazi.
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B. MAOMBI YA VIZIMBA VYA BIASHARA

Mkurugenzi wa Mji wa Tarime anawatangazia wananchi wote wanaotaka
kupanga maeneo ya vizimba vya biashara eneo la Soko Kuu Ia
Halmashauri ya Mji Tarime kwamba, vizimba vinavyo pangishwa kwa
wajasiriamali ni;-

BIDHAA NAMBA YA KIZIMBA | KODI/MWEZI
Mbogamboga , matunda 01-67

viungo, 15,000.00
Mazao ya mizizi, Dawa za 68-96

asili, majiko,vyombo vya 15,000.00
SIDO,Vinu, vikapu

Samaki wakavu na dagaa 121-144 15,000.00
Nafaka mchangayiko 97-120 15,000.00

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI WA VIZIMBA VYA BIASHARA
1. Ada ya maombi ni Shilingi 10,000/= kwa maombi ya kizimba (Ada ya

maombi haitarejeshwa pindi mwombaji atakapo kosa nafasi)

2. Mwombaji awe raia wa Tanzania mwenye namba ya kitambulisho cha
Taifa (NIDA)

3. Mwombaiji aliye na kitambulisho cha mjasiraimali au risiti ya malipo ya
kitambulisho cha mjasiriamali aambatanishe katika maombi yake.

4. Mwombaiji asiwe na mgogoro wowote na Halmashauri ya Mji wa Tarime.

Mwombaiji haruhusiwi kuomba kizimba na kupangisha mpangaiji

mwingine.

Asiwe msumbufu wa kulipa kodi za Serikali,

Mwombaiji hataruhusiwa kutumia kizimba kama stoo,

Mwombaji afanye biashara iliyokusudiwa katika eneo husika,

Mkataba utakuwa wa kipindi cha miezi (12) kumi na mbili, (Kuanzia

Julai, 2025 — Juni, 2026)

10. Malipo ya kodi ya kizimba yatakuwa ni kwa mwezi mmoja mmoja na
yatalipwa kwa control namba yenye jina la mpangaji kabla ya
kukabidhiwa mkataba.

on

©oND

6|Pa

e

ije]

[



11.

12.

13.

14.

15.

16.

17.

Mwombaji atakaepewa kizimba atatakiwa kufanya malipo ya awali ya
miezi mitatu (3) ya kodi ya kizimba ndani ya siku 7, kushindwa kufanya
hivyo kizimba hicho atapewa mwombaiji mwingine.

Wafanyabiashara wa awali waliopewa NOTISI ya tarehe 28/02/2019
ya kupisha ujenzi wa soko watapewa kipaumbele endapo
watatimiza masharti mengine yaliyotajwa.

Maombi yote yafungwe kwa lakiri na bahasha kuiwasilisha Ofisi ya
Mkurugenzi chumba No. 05 na ziwekwe katika sanduku la Maombi.
Juu ya bahasha iandikwe kundi la aina ya bidhaa unaloomba.
Maombi yote yaelekezwe kwa:

MKURUGENZI,

HALMASHAURI YA MJI TARIME

S.L.P 45,

TARIME.

Viambatanisho katika barua ya maombi ni Namba ya kitambulisho cha
Taifa (NIDA), Picha 01 za passport size, Leseni/kitambukisho cha
mijasiliamali kilicho hai, Notisi ya kupisha ujenzi kwa wanao omba kurudi
sokoni, na nakala ya risiti ya ada ya maombi ya kizimba (Tsh. 10,000)
Malipo ya ada ya maombi ya kizimba (Tsh. 10,000.00) yatafanyika
kupitia control namba yenye jina la mwombaji. Na control namba
(namba za malipo) hizo zitatolewa katika jengo la Halmashauri ya
Mji Tarime Ofisi namba 05 na 06 saa 2;00 asubuhi hadi saa 9;30
Alasiri

Muda wa maombi ni siku kumi na nne (14) kuanzia tarehe 24 Mei 2025
saa tano (05;00) asubuhi na Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 06
June 2025 saa tisa (9:00) Alasiri (saa ya Afrika Mashariki).

Maombi yatakayo wasilishwa baada ya muda uliopangwa kuisha
hayatapokelewa na hayatafanyiwa kazi.

Imetolewa na,
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Gimbdna Ntavyo
MKURUGENZI WA MJI
TARIME




