JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI WA TARIME

22/09/2025

TANGAZO KWA UMMA

KUHUSU MAOMBI YA MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA WANAWAKE,
VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuniya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Tarime anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya
kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu,Shilingi milioni mia
tatu  (300,000,000) zimetengwa katika robo ya pili ya mwaka wa fedha
2025/2026.Hivyo,Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za

serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i)  Kikundi cha wanawake,” vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na haimashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati

au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i) Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5)
né kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu
anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo.kama kikundi cha watu wenye ulemavu
endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu

mw'ngme mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo Iake Aidha sifa

zingine zilafanana na Slfd z3a wkundi vingine,



(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina.la kikundi kwa ajili ya

matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v)  Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili
timarnu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha

vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

NViaombi yote yalumwe Kkupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuornba mkopo au wasiliana na

afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo,

» Barua ya kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa Kijijiimtaa.

Vi
» Muhtasari wa kikundi wa kuonﬁba mkopo.
» Andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya

o~

‘mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.
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