



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MJI TARIME



**YAH: MAELEKEZO YA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA
MITAA WA MWAKA 2024 KATIKA HALMASHAURI YA
MJI TARIME**

Msimamizi wa Uchaguzi wa Serikali za Mitaa katika Halmashauri ya Mji Tarime kwa mamlaka aliyopewa chini ya kanuni ya 9 ya *Kanuni za Uchaguzi wa Mwenyekiti wa Mtaa na Wajumbe wa Kamati ya Mtaa katika Mamlaka za Miji Tangazo la Serikali na.574 la tarehe 12/7/2024*, anautaarifu Umma kuwa:-

- (i).Uchaguzi wa Serikali za Mitaa katika Halmashauri ya Mji Tarime utafanyika siku ya **tarehe 27 Novemba 2024**.
- (ii) Uandikishaji wa orodha ya wapiga kura kwa ajili ya uchaguzi huo utafanyika kuanzia tarehe **11 hadi 20 Oktoba 2024** katika Mitaa yote **81** kwa maana kila Mtaa utakuwa na Kituo kimoja na vituo vya uandikishaji vitafunguliwa kuanzia saa **2:00 asubuhi** na kufungwa saa **12:00 jioni** katika kipindi chote cha uandikishaji (Orodha ya Vituo husika imeambatishwa kwa rejea).

(iii). Uchaguzi utafanyikia katika vituo ambavyo vitatumika kuandikisha orodha ya wapiga kura **tarehe 27 Novemba 2024** kuanzia saa **2:00 asubuhi** hadi **saa 10:00 jioni**

(iv). Wakazi wote wenye sifa za kupiga kura ikiwa ni pamoja na raia wa Tanzania ambao ni wakazi wa Mitaa husika na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea wanahimizwa kushiriki katika uchaguzi.

(v). Wakazi wenye umri wa miaka ishirini na moja na kuendelea wanaotaka kugombea nafasi ya uenyekiti wa Mtaa au ujumbe wa Kamati ya Mtaa wanahimizwa kuchukua fomu za kugombea zitakazopatikana kwenye **Ofisi ya Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi (Ofisi ya Mtaa)**

(vi). Fomu za kuomba kugombea nafasi za uongozi (uenyekiti wa Mtaa au ujumbe wa Kamati ya Mtaa) zitaanza kutolewa kuanzia tarehe **1 Novemba 2024 (saa 1:30 asubuhi hadi saa 10:00 jioni)** na tarehe ya mwisho ya urejeshaji wa fomu hizo ni tarehe **7 Novemba 2024**.

(vii). Uteuzi wa wagombea utafanyika siku ya **tarehe 8 Novemba 2024** na majina ya wagombea wenye sifa na wasio na sifa za kugombea nafasi ya uenyekiti wa Mtaa au ujumbe wa Kamati ya Mtaa yatabandikwa sehemu ya matangazo ya uchaguzi katika Mtaa.

(viii). Pingamizi kuhusu uteuzi zitapaswa kuwasilishwa tarehe 8 na 9 Novemba 2024 na uamuzi wa pingamizi kuhusu uteuzi utatolewa kati ya tarehe 8 na 10 Novemba 2024..

(ix). Rufaa dhidi ya uamuzi wa Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi zitawasilishwa kati ya tarehe 10 na 13 Novemba 2024 na uamuzi wa Kamati ya Rufaa utatolewa kati ya tarehe 10 na 13 Novemba 2024.

(x). Kampeni za Uchaguzi zitafanyika kuanzia tarehe 20 hadi 26 Novemba 2024.

“Serikali za Mitaa, Sauti ya Wananchi, jitokeze kushiriki Uchaguzi”

Maelekezo haya yametolewa tarehe 26 Septemba 2024.



Gimbana E. Ntavyo
**MSIMAMIZI WA UCHAGUZI
TARIME MJI**

Serikali za Mitaa, Sauti ya Wananchi, Jitokeze kushiriki Uchaguzi.



**VITUO VYA KUANDIKISHIA WAPIGA KURA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA
2024**

SN	KATA	MTAA	ENEO /KITUO
1	Sabasaba	Makire	Eneo la wazi
2	Sabasaba	Kimusi	Eneo la wazi
3	Sabasaba	Chomete	Zahanati ya Chomete
4	Sabasaba	Songambebe A	Eneo la Wazi
5	Sabasaba	Songambebe B	Eneo la wazi
6	Sabasaba	Nyarusahi	Ofisi ya mtaa
7	Sabasaba	Sabasaba	S/M Sabasaba
8	Sabasaba	Kibasa	Eneo la wazi
9	Sabasaba	Samartani	Eneo La Wazi
10	Sabasaba	Iganana	Ofisi ya Kata (vibanda vya Serengeti)
11	Sabasaba	Nyangai	Eneo la wazi
12	Sabasaba	Serengeti	Eneo la wazi
13	Turwa	Buguti	Eneo la wazi
14	Turwa	Rebu Shuleni	Rebu Sekondari
15	Turwa	Kokehogoma	Eneo la wazi
16	Turwa	Gimenya	Ikohi S/M
17	Turwa	Rebu Senta	Rebu S/M
18	Turwa	Mkuyuni	Turwa sekondari
19	Turwa	Kebikiri	Ofisi ya Kata
20	Turwa	Uwanja/Ndege	Ikolo sekondari
21	Ketare	Nyamaisana	Ofisi ya Mtaa
22	Ketare	Kibumaye	Kituo cha Afya Kibumaye
23	Ketare	Kedeli	S/M Kedeli
24	Ketare	Nyamiobo	Chekechea
25	Ketare	Ketaturya	S/M Mtingiro
26	Ketare	Nyangasara	Eneo la wazi
27	Ketare	Binagi	Eneo la wazi
28	Ketare	Kwigoronto	Sekondari Nkongore
29	Ketare	Maruru Senta	Stooni
30	Ketare	Nyamasamore	Chekechea
31	Ketare	Mogabiri Senta	Ofisi ya Mtaa
32	Ketare	Butirya	S/M Ntabulo
33	Ketare	Nsomba	Eneo la Wazi
34	Nkende	Nkende Shuleni	Gicheri Sekondari
35	Nkende	Taramoroni	S/M Taramroni
36	Nkende	Kinyambi	Nkende sekondari
37	Nkende	Rembirwi	S/M Ncharo
38	Nkende	Regoryo	S/M Regoryo
39	Nkende	Ketare	Eneo la Wazi
40	Nkende	Nyamiobo	S/M St Luka
41	Nkende	Romoli	Eneo la wazi
42	Nkende	Kwibanga	Ofisi ya mtaa
43	Nkende	Itebe	Ofisi ya mtaa

44	Nkende	Nyamitembe	Eneo la wazi
45	Nkende	Magen Senta	Ofisi ya Mtaa
46	Nkende	Magen Shuleni	S/M Magen
47	Nkende	Kirumi	S/M Nyamwino
48	Nkende	Kumuturu	S/M Kemahiri
49	Nkende	Kogesenda	Eneo la wazi
50	Nyamisangura	Ronsoti	Zahanati ya Ronsoti
51	Nyamisangura	Msati	Nyamisangura Sekondari
52	Nyamisangura	Bugosi	S/M Bugosi
53	Nyamisangura	Msatihighway	Turwa s/m
54	Nyamisangura	Starehe	Ofisi Ya Mtaa
55	Nyamisangura	Mwangaza	S/M Nyamisangura
56	Bomani	Buhemba	S/S Bomani
57	Bomani	Bomani	Eneo inapojengwa nyumba ya Mkurugenzi
58	Bomani	Biambwi	Chuo Cha Ualimu
59	Bomani	Mawasiliano	Ujenzi
60	Bomani	Magereza	Ofisi ya Kata
61	Bomani	NHC	S/M Tarime
62	Bomani	Anglikana	Eneo la wazi
63	Nyandoto	Masurura	Zahanati ya Masurura
64	Nyandoto	Nyagesese	S/S Nyagesese
65	Nyandoto	Nyakehenene	S/M Gamasara
66	Nyandoto	Nyasebe	Eneo la wazi
67	Nyandoto	Mnagusi	Angel Sekondari
68	Nyandoto	Itununo	Ofisi ya Kata
69	Nyandoto	Kemoge	St Jude
70	Nyandoto	Nguku	Ofisi ya Mtaa
71	Nyandoto	Nyamankanga	Nyandoto Sekondari
72	Nyandoto	Nyansurura	S/M Nyansurura
73	Nyandoto	Biambwi	Ofisi ya Maji
74	Kenyamanyori	Makao	Ofisi ya Mtaa
75	Kenyamanyori	Ronga	Eneo la Wazi
76	Kenyamanyori	Kogete	Ofisi ya Mtaa
77	Kenyamanyori	Mwibari	S/M Mwibari
78	Kenyamanyori	Nyametembe	S/M Nyametembe
79	Kenyamanyori	Tagota	Ofisi ya Mtaa
80	Kenyamanyori	Kebaga	S/M Mtahuru
81	Kenyamanyori	Chira	Ofisi Ya Mtaa