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Mikakati ya huduma kwa Wateja ni ‘makubaliano ya kijamii’ kati ya watoa huduma na 
wapokeaji wa huduma hizo. Mikataba hii huainisha viwango vya huduma ambavyo tunaamini 
walengwa wetu wana haki ya kuvitarajia, na pia kuweka miundo ya ufuatiliaji na utatuzi 
wa matatizo pale yanapojitokeza. Mikataba huandaliwa kwa kuwashirikisha wateja pamoja 
na watumishi. Ni jambo la kujivunia kuwa Idara Kuu ya Utumishi ni mojawapo ya Idara ya 
mwanzo za Serikali barani Afrika kuanzisha mfumo huu na kuhakikisha kuwa inatoa ripoti 
za kila mwaka, kwa washikadau na Bungeni, kuhusu mafanikio ya mkataba huu. Mfumo wa 
ufuatiliaji na utathimini tuliouanzisha kwenye programu ya uboreshaji wa utumishi wa utumishi 
wa umma utatusaidia sana katika jambo hili

Dhana na utekelezaji wa mikataba ya huduma imekuwa ikipta msukumo mkubwa duniani 
katika kipindi cha miaka kumi iliyopita. Nchi kama Uingereza, Marekani na Australia, zimekuwa 
za kwanza kuanzisha utaratibu huu na zimepata mafanikio makubwa katika kuonyesha 
wazi kuwa Wizara, Idara na Waraka wa Serikali wanapaswa kushirikisha mlengo ya utoaji 
huduma zao katika mifumo mizima ya mipango yao. Ufuatiliaji wa karibu, upimaji mafanikio 
na kuchapisha matokeo vimesaidia sana kukuza viwango na kusaidia watu kuelewa zaidi 
umuhimu wa uwajibikaji

Serikali ya Tanzania imetambua umuhimu wa kutumia mikataba ya huduma kwa chomo cha 
kuleta mabadiliko ya kiutamaduni kuelekea mfumo wa huduma ambao unamlenga zaidi mteja 
ndani ya serikali. Mnamo Juni, 2000 tlizindua Programu ya Uboreshaji Utumishi wa Umma 
ambao ndio nguzo kuu ya mabadiliko ndani ya serikali yanalenga kuboresha utndaji kazi na 
uwajibikaji zaidi. Karibuni tutachapisha na kuzindua Mkataba wa Taifa kwa Huduma za Jamii 
kwa ajili ya utekelezaji wa mabadiliko haya. 

Ili uweze kufanya kazi vema inabidi mkataba huu uwe hati hai inayotokana na mahusiano 
mazuri ya kikao tunayotarajia kuyajenga kati yetu, wateja na watumishi. Ninaupendekeza 
mkataba huu kwenu wote nikitarajia kuwa mtazitumia mbinu zilizopendekezwa ndani yake 
kuweza kuwa katika maelewano mazuri ya kikazi na Idara Kuu ya Utumishi ili mtusaidie kufikia 
lengo letu la kuzipitia na kuziboresha huduma zetu kila mara. 

Lameck M. Masembejo

Mkurugenzi Mtendaji Wilaya ya Kilosa
Tarehe 12 Septemba, 2012
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Lengo kuu la mkataba wa huduma kwa wateja ni kukuza uelewa wa upatikanaji na ubora 
wa huduma zitolewazo na Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa. Hili litawezekana kwa kuwasaidia 
wananchi kuelewa shughuli zetu, namna ya kutupata, viwango gani vya huduma wategemee 
kutoka kwetu na jinsi ya kutatua matatizo yanapojitokeza. Mkataba utawasaidia wahusika katika 
kudai haki zao, na pia unatoa uwazi zaidi katika kutupata na kutoa malalamiko.
Mambo Muhimu
Katika kufanikisha azma hii, mkataba huu unajumuisha mambo yafuatayo:
•	 Kuelewa kwa undani kuhusu wateja wetu na huduma ambazo ni muhimu kwao
•	 Taarifa ya viwango vya huduma ambavyo wateja wanatarajia kupatiwa kwa kuzingatia 
Maeneo Muhimu ya Matokeo na Malengo ya Mikakati yaliyokubaliwa katika Mpango wa Mikakati 
wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa

•	 Mipango ya kutatua matatizo endapo yatajitokeza na 
•	 Maelezo mafupi ya jinsi ya kutupata na kupata taarifa zaidi
Mapitio ya Mkataba

Tunatarajia kuupitia Mkataba huu kila mwaka. Tutafuatilia na kuupitia utendaji wetu pamoja 
na mafanikio au matatizo ya Mkataba kwa kuwashirikisha wateja. Mkataba huu utawasaidia 
viongozi na wafanyakazi wetu kwa kuweka wazi huduma pamoja na viwango vya huduma hizo 
ambavyo tumejiwekea, lakini hasa ni kwa ajili ya wateja wetu. Ili ufanikiwe ni lazima uendelee 
kuboreshwa na kukidhi mahitaji ya wateja.

LENGO LA MKATABA HUU

MAPITIO YA MKATABA

Tunatarajia kuupitia Mkataba huu kila mwaka. Tutafuatilia na kuupitia utendaji wetu pamoja 
na mafanikio au matatizo ya Mkataba kwa kuwashirikisha wateja. Mkataba huu utawasaidia 
viongozi na wafanyakazi wetu kwa kuweka wazi huduma pamoja na viwango vya huduma hizo 
ambavyo tumejiwekea, lakini hasa ni kwa ajili ya wateja wetu. Ili ufanikiwe ni lazima uendelee 
kuboreshwa na kukidhi mahitaji ya wateja
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Chini ya Mkataba huu, Idara ya Utumishi imejiwekea misingi tisa ya utoaji huduma kwa Umma.
Misingi hiyo ni:

1.	 Kuweka viwango vya huduma
	 Tutaweka viwango vya huduma vilivyo wazi kwa wateja, kufuatilia utendaji naj kuchapisha 
matokeo ya ufuatiliaji huu kwa kutumia wataalamu huru kila inapowezekana
2.	 Kuwa wazi na kutoa taarifa zote
	 Tutakuwa wazi na kuwasiliana kwa ufasaha, na katika lugha inayoeleweka, kuwasaidia 
wananchi wanaotumia huduma za kumma; na tutrawapoatia wateja wetu taarifa zote kuhusu 
huduma zetu, gharama zake, na mafanikio yetu kila mwaka
3.	 Kushiriki
	 Tutawashirikisha na kuwaomba ushauri watumiaji wa sasa na wa baadae wa huduma za 
umma, pamoja na wafanyakazi wetu; na kutumia ushairi wao katika kuboresha huduma zetu
4.	 Kukuza upatikanaji wa huduma
	 Tutafanya jitihada kuhakikisha upatikanaji wa huduma zetu kwa kila anayezihitaji kwa 
urahisi zaidi. Tutajitahidi kukuza matumizi ya teknolojia kila inapowezekana, na kuwapa wteja 
wetu uwanja mkubwa zaidi wa kuchagua huduma kadri hali itakavyoruhusu.
5	 Kuwatendea hazi zote
	 Tutawatendea watu wote haki, tutaheshimu utu wao na hazi zao za binafsi, kuwasaidia 
kwa moyo, na kutoa kipaumbele kwa wale wenye mahitaji maalumu.
6.	 Kutatua matatizo yanapojitokeza
	 Tutajitahidi wakati wote kurekebisha mambo haraka na kwa uhakika, kujifunza kutokana 
naj malalamiko, na kuwa na utaratibu wa kushughulikia malalamiko ulio wazi, rahisi kutumika na 
utakaosambazwa vema, ambao utawekwa wazi kwa ajili ya mapitio ya kila mara
7.	 Matumizi bora ya rasilimali
	 Tutatumia rasilimali kwa namna itakayotoa matunda bora kwa walipa kodi, wafadhili na 
wateja
8.	 Kuboresha huduma
	 Tutajitahidi wakati wote kutafuta njia za kuboresha huduma zetu
9.	 Kushirikiana na watoa huduma wengine
	 Tutafanya kazi na Wizara, Idara na Wakala pamoja na watoa huduma wengine ili kuhakikishaj 
kuwa huduma zetu ni rahisi kutumika na bora; na kuwawezesha Wakala kutoa huduma bora zaidi 
kwa watumiaji pale ambapo Idara Kuu ya Utumishi inawajibika moja kwa moja kama vile
	 •	 UKIMWI/HIV/AIDS
•	 Usawa wa Jinsia
•	 Mifumo ya Utawala ya Wafanyakazi wa Umma

MISINGI YA UTOAJI HUDUMA KWA UMMA
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Tulipoanzisha Mpango wa Mkakati tulianisha wateja wetu pamoja na matarajio yao kama 
ifuatavyo:
Serikali ambayo ina haki ya kutarajia:
•	 Uwezo bora zaidi wa kuongoza na Utumisho bora wa Umma
•	 Ari kubwa zaidi na maadili bora kati ya watumishi wa Umma
•	 Kuekebishwa idadi ya watumishi wa umma ili kuongeza uwezo wa kiutendaji na
•	 Matumizi bora ya nguvu kazi na usawa wa kijinsia
Wizara, Idara za Serikali na Wakala ambao wana haki ya kutarajia:
•	 Uwezo bora zaidi wa kuongoza na Utumishi bora wa umma
•	 Utawala na uratibu bora wa Programu ya kuboresha utumishi wa umma
•	 Uongozi bora wa wataalamu wanaotarajiwa kutoa ushauri kupitia vipengele mbali mbali 
vya mpango wa programu ya kuboresha huduma kwa umma, pamoja ufuatiliaji wa kazi zao
•	 Kwamba huduma zitolewazo zizingatie zaidi mahitaji ya walengwa kuliko ya watoa huduma 
na kwamba Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa izingatie mzigo mkubwa wa kazi zinazofanywa na 
Wakala katika kuandaa semina, warsha na mikutano mbali mbali
•	 Kushughulikia kwa ufanisi na kwa wakati unaotakiwa kutoa ushauri wazi kwa wateja
•	 Ushirikiano kwa ajili ya ujenzi wa watendaji wakuu 
Umma ambao una haki ya kutarajia
•	 Haki na uwazi
•	 Usawa na jinsia na 
•	 Huduma bora za umma
Watumishi wa Umma ambao wana haki ya kutarajia:
•	 Miundo sawa ya malipo inayohamasisha
•	 Mfumo wa haki na ulio wazi wa utathimini utendaji kazi
•	 Mfumo mzuri wa kuchunga nidhamu kazini
•	 Kanuni zinazokswenda na wakatgi na taratibu bora za utawala na nguvu kazi
•	 Kuwapo na mchanganuo mzuri wa kazi ili kuwezesha mfumo mzuri wa utendaji
•	 Mwongozo wa wazi na wa kiushindani wa uajiri, uteuzi na upandishaji vyeo serikalini
•	 Uratibu wa mafunzo na maendeleo ya taaluma mbalimbali
•	 Viwepo viwango bora vya mazingira ya kufanyia kazi pamoja na vitendea kazi vilivyo bora 
na
•	 Sera mahsusi ya mafao ya uzeeni pamoja na malipo ya pensheni
Wafadhili ambao wana haki ya kutarajia:
•	 Utawala bora na uwazi
•	 Huduma bora na za uhakika na
•	 Matumizi bora ya fedha za wafadhili
Wanasiasa ambao wana haki ya kutarajia 
•	 Idara Kuu ya Utumishi isiyofungamana na siasa wala chama chochote
•	 Matumizi mazuri katika shughuli zote za serikali
•	 Uwezo wa kufanikisha mipango ya serikali na
•	 Kuzingatia matakwa ya wananchi katika kutoa ushauri

WATEJA WETU
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Ili kukidhi matarajio haya ya wateja, Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa imeainisha Maeneo 
muhimu ya matokeo katika mipango yake yas mkakati na utendaji. Kuna maeneo sita, kila 
moja likihusishwa na Malengo ya Mkakati ambayo nayo yamegawanywa zaidi katika maeneo 
ya Matokeo ambayo watendaji wakuu wa serikali wanawajibika moja kwa moja. Kwa kupitia 
program ya kuboresha Utumishi wa Umma, Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa imeanzisha mfumo 
wa uongozi wa utendaji ambao unashirikisha vipengele vyote kwa ajili ya kufanikisha malengo 
haya na kwa kuendelea kuboresha viwango vya utoaji huduma. 
Matokeo mazuri kwa wateja wetu au kwa jamii nzima ya mifumo hii mipya ya uongozi wa 
umma, yatatokana na nia na jitihada yetu kufikia malengo yafutayo:

MALENGO YETU

•	 Huduma ya UKIMWI Kuboreshwa na maambukizi mapya kupunguzwa
•	 Uboreshaji, uendelezaji na utekelezaji kikamilifu mpango wa taifa wa kupambana na 
rushwa
•	 Kiwango cha ubora na upatikanaji wa huduma za kijamii kinaongezeka
•	 Idadi na ubora wa miundombinu ya kiuchumi unaongezeka
•	 Utawala bora na huduma zimeboreshwa
•	 Usimamizi wa maliasili na mazingira vinaboreshwa
•	 Ustawi wa Jamii, jinsi na uwezeshaji wa Jamii vinaboreshwa
•	 Utayari wa kukabiliana na majanga na dharula vinaboreshwa.
•	 Huduma inaboreshwa na tatizo la upungufu wa lishe linapungua
Ili kutekeleza malengo haya tutaongozwa na Maadili Muhimu tuliyojiwekea katika Sera ya Uajiri 
na Uongozi kwa Watumishi wa Umma, ambavyo vimeorodheshwa hapa chini:

HUDUMA ZETU

MAADILI MUHIMU

Yapo maadili  Muhimu nane tunayozingatia ambayo ni :
•	 Utendaji bora wa huduma
•	 Utiifu kwa Serikali
•	 Kujituma kazini
•	 Huduma bila upendeleo
•	 Staha kwa wananchi
•	 Uaminifu
•	 Kuheshimu sheria na
•	 Matumizi bora ya taarifa za kikazi
VIWANGO VYETU
Kwa kuzingatia maadili haya muhimu, tunajitahidi wakati wote kuboresha kiwango cha huduma 
zetu kwenye maeneo ambayo tunaamini ni muhimu kw awateja wetu, na ambayo huwa ni 
rahisi kupima matokeo yake na kupanga marekebisho:
•	 Ubora wa mahusiano yetu na wateja
•	 Ubora wa huduma tuzitoazo na
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•	 Kutoa huduma kwa wakati muafaka
Mahusiano yetu na Majukumu yetu kwa wateja wetu
Tunataka kuanzisha na kuendeleza mahusiano mazuri ya kikazi na wateja wetu kwa kupitia 
maelewano mazuri ya matarajio, haki na majukumu yetu sote. Hapa chini tunataja tunachoona 
ni haki na majukumu ya wateja.
Kwa upande wetu tunaahidi kutoa viwango vya juu kadri inavyowezekana katika maeneo ya-
fuatayo:
•	 Ushauri. Tutajitahidi waskati wote kutoa ushauri mzuri, wa uhakika na bila upendeleo
•	 Tabia za Wafanyakazi . Tutawafundisha na kuwataka wafanyakazi wetu wawe marafiki, 
wasaidizi na wenye heshima kwa wateja, wakijitambulisha, kujieleza na kusikiliza kwa makini 
mahitaji na mawazo ya wateja. 
Ubora wa Viwango vya Huduma
Tutajitahidi wakati wote kuongeza ubora wa huduma zetu katika maeneo yafuatayo:
•	 Kuwajibika. Tutashughulikia rufaa zote haraka iwezekanavyo; hasa kama ni za dharura
•	 Matumizi ya lugha inayoeleweka.  Tutahakikisha kuwa barua zote, fomu na machap-
isho pamoja na taarifa nyingine zinakuwa katika lugha inayoeleweka kadri inavyowezekana na 
kwamba zinaweza kueleweka na walemavu wowote
•	 Uhakika. Tutafuatilia uhakika wa ushauri, taarifa au masuala yoyote yanayohusu pesa, na 
•	 Kutoa huduma kutokana na mahitaji. Tutahakikisha kuwa huduma zetu zinakidhi mahitaji 
ya wateja na mazingira waliyomo – hasa mahitaji maalum kwa walemavu na makundi mengine 
kama hayo
Viwango vya Kutoa Huduma kwa Wakati Muafaka
Hivi vinahusisha jinsi vunavyotoa huduma kwa haraka na kwa uhakika. Tutajitahidi kuboresha 
huduma zetu katika maeneo yafuavayo:
•	 Muda wa Kujibu Mawasiliano
Tutazishughulikia barua, barua-pepe na simu zote haraka kadiri inavyowezekana na wakati 
wote kabla ya siku saba za kazi hazijapita tangu zitufikie
•	 Muda wa Kutoa Huduma Muhimu
Tutashughulikia huduma muhimu kama vibali, maombi, madai mbalimbali haraka iwezekanavyo 
na wakati wote  - Miezi mine
Miadi
Tunataka kupunguza muda wa kusubiri miadi na kuhakikisha kuwa miadi zote zinatendeka ka-
tika kipindi cha dakika 30 tangu muda wa miadi utimie.
Huduma ya Simu
Tuna wahakikishia kuwa muda wa kumpata mfanyakazi kwenye simu utapunguzwa na kwamba 
iwapo mfanyakazi hataweza kupatikana kwenye simu kwa muda anaotakiwa basi atajibu katika 
kipindi cha siku moja ya kazi
Malalamiko
Utaratibu wetu wa kupokea malalamiko ya wateja na viwango wanavyoweza kutarajia malala-
miko yao yashughulikiwe umeelezwa hapa chini. Tunaahidi kutoa taarifa za kupokelewa mala-
lamiko yote ndani ya siku saba za kazi. Majibu, matokeo au taarifa ya maendeleo yatatolewa 
ndani ya siku 60 za kazi tangu siku maombi yalipopokelewa. 
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Katika hati hii ya mkataba tumejaribu kueleza huduma tunazoweza kutoa kwa kuzingatia viwango 
ambavyo tunadhani wateja wana haki ya kuvitarajia kutoka kwetu, na katika hili tumewashirikisha. 
Pamoja na wateja kuwa na haki ya kupata huduma ya kiwango cha juu pia tunaamini wateja 
wana hazi zifuatazo:
Haki za Wateja
Wateja wana
•	 Haki ya kupitia na kukata rufaa;
•	 Haki ya kutuma malalamiko (maelezo kuhusu hili yanapatikana mbele);
•	 Haki ya kuwa na siri katika masuala yao;
•	 Haki ya kuona taarifa zinazowashusu kwa kufuata taratibu zilizopo na
•	 Haki ya kupata huduma, vifaa na taarifa katika namna inayokidhi matakwa yao hasa 
matakwa maalumu kwa wasiojiweza
Pia tunaamini wateja wana jukumu la kufuata taratibu na kanuni zilizopo ili watusaidie tuwape 
huduma bora na kuhakikisha uhusiano mzuri yanakuwepo kati yetu na wao.
Majukumu ya Wateja
Wateja wana jukumu la:
•	 Kuwa na mahusiano bora na watumishi wa umma;
•	 Kutotoa zawadi, upendeleo au vivutio kwa watumishi wa umma, au kuomba vitu hivyo 
kutoka kwa watumishi wa umma;
•	 Kuhudhuria mikutano kwa wakati uliopangwa;
•	 Kutoa taarifa wanazoombwa na Idara Kuu ya Utumishi kwa usahihi na kwa wakati muafaka; 
na 
•	 Kufuata taratibu za kisheria ili waweze kupata malipo au huduma zozote wanazohitaji 
kupatiwa

HAKI NA MAJUKUMU YA WATEJA

Tunakaribisha wakosoaji wenye nia ya kujenga au kutueleza maendeleo ya huduma zetu; 
kama vile ambavyo pia tunakaribisha wale wenye kutusifia na kutoa mapendekezo ya 
namna tunavyoweza kuboresha huduma zetu. Zaidi ya hayo tunaahidi kuwa malalamiko na 
mapendekezo haya yatahukuliwa kwa umuhimu na kushughulikiwa haraka iwezekanavyo na 
Afisa anayehusika.
Jinsi ya kutuma malalamiko
Malalamiko yanaweza kutumwa kwa posta, simu, faksi au barua-pepe, au kwa mhusika 
mwenyewe kuyaleta kwa kupitia anuani ifuatayo:
Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya,
Halmalshauri ya Wilaya, 
S. L. P.  65,
KILOSA,
Simu:. 023-2623093
Nukushi. 023 - 2623333
Barua pepe: kdcded@yahoo.co.uk                                                  
Ofisi za Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa  ziko wazi kuanzia saa 2.00 asubuhi hadi saa 9.00 
alasiri kuaniz ajumatatu hadi Ijumaa.

UFUATILIAJI WA MALALAMIKO
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Namna ya Kutoa Mlishonyuma Kuhusu Maendeleo ya Mkataba
Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa  inakaribisha taarifa kuhusu Mkataba wa Huduma kwa Mteja. 
Taarifa hiyo iwe ya kweli na iwe inahusu huduma zetu na viwango tunavyotarajia kuvifikia. Lakini 
pia iwe inahusu jinsi wateja wanavyoweza kuchangia katika kuboresha viwango hivi. Mapendekezo 
yatumwe kwenye anuani ifuatayo:

Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya,
Halmalshauri ya Wilaya, 
S. L. P.  65,
KILOSA,
Simu:. 023-2623093
Nukushi. 023 - 2623333
Barua pepe: kdcded@yahoo.co.uk   
                                               
Kumbukumbu za Malalamiko
Tutaweka kumbukumbu za malalamiko, changamoto pamoja na mapendekezo yote. Hizi zitatumika 
kwa ajili ya ufuatiliaji wetu wa ndani, na kutusaidia katika kuboresha huduma kwa wateja. Pamoja 
na kuwa tunategemea na kuwataka walalamikaji wote wajitambulishe, tunawahakikishia kuwa 
taarifa zote, ikiwa ni pamoja na majina, vitakuwa ni siri. 

Kukata Rufaa

Ingawa tuna mfumo wa utatuzi wa malalamiko ndani ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa ,hii 
haimzuii mteja kutumia vyombo vingine nje ya mfumo huu ili kutafuta jawabu kwa yatakayojitokeza 
kama vile Tume ya Haki za Binadamu, ambayo anwani yake ni:

Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya,
Halmalshauri ya Wilaya, 
S. L. P.  65,
KILOSA.

Simu:. 023-2623093
Nukushi. 023 - 2623333
Barua pepe: kdcded@yahoo.co.uk                                                  

KUTOA MLISHONYUMA
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Lengo la Kupitia

Kama tulivyoeleza, tunatarajia mkataba huu uwe hati hai inayokwenda sambasamba na mabadiliko 
katika jamii, katika Uttumishi wa umma kwa ujumla, katika Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa, na 
pia unaowagusa wateja wetu. Tutahakikisha kuwa umuhimu wake unaendelea kuwepo na kila 
mara tutakuwa tunaufanyia tathmini ili kuona kama: 
•	 Unaendelea kutoa mtazamo wetu katika suala zima la huduma kwa wateja, au msukumo 
mwingine wowote mpya katika eneo hili hasa kuhusu maendeleo ya program ya kuboresha 
Utumishi wa Umma;
•	 Malengo na viwango vya huduma bado vinakwenda sambamba na mahitaji na matarajio 
ya mteja na washikadau muhimu. Tunakaribisha mapendekezo kutoka kwenu katika hili
•	 Kama Bado Mkataba huu unakidhi misingi ya huduma kwa wateja;
•	 Yaliyomo kwenye mkataba bado ni sahihi
•	 Mfumo na utaratibu uliotumika kuandika mkataba unakidhi mahitaji ya mteja;
-	 Tuna mfumo mzuri wa kufuatilia maendeleo ya mkataba jtoka kwa wateja, viwango vya 
huduma na malalamiko ya wateja na
-	 Iwapo kuna haja ya kufanya mabadiliko ya mbinu zetu za kutatua matatizo ya wateja
Ushauri Katika Mapitio
Ili tuwe wazi na tuwajibike, tutaomba ushauri kwa wateja na washikadau katika zoezi zima la 
mapitio; na pia vyombo vingine kama vile Tume ya Haki za Binadamu, pamoja na kufanya tafiti 
kuhusu huduma tunazotoa

MAPITIO YA MKATABA

Kwa watendaji wa ngazi za juu wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa. Tutaendelea kuwajibika kwa 
umma katika utendaji wa shughuli zetu kwa kuchapisha mkataba wa huduma kwa mteja pamoja 
na taarifa kuhusu namna tunavyotimiza ahadi zetu na malengo yetu. Pia tutazidi kufuatilia kiwanto 
cha wateja kuelewa mkataba. Taarifa zitakazopatikana zitasaidia katika zoezi la kila kmwaka la 
ufuatiliaji ambapo tutafanya yafuatayo:
•	 Tutachapisha maendeleo kwa kulinganisha na malengo ya mkataba wetu katika bajeti ya 
kila mwaka ya kila Idara
•	 Tutatoa taarifa za utendaji wa mkataba kwa Ofisi ya Katibu Mkuu TAMISEMI
•	 Tutatoa taarifa za maendeleo ya mkataba kwa wateja na washikadau muhimu (pamoja na 
wafanyakazi wetu). Hii itasaidia kukuza uwazi na uwajibikaji ili kuendeleza mahusiano ya wateja, 
washikadau na wafanyakazi wa Idara Kuu ya Utumishi
•	 Tutachapisha taarifa fupi kuhusu malalamiko, na jinsi Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa 
inavyoyashughyulikia, katika taarifa za kila mwaka za Idara na
•	 Tutatoa taarifa fupi kila mwaka kwa Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI

TAARIFA YA MATOKEO KWA KULINGANISHA NA VIWANGO
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