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JINA LA MWANAFUNZL ..ottt i ennens
TARIME.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYAMISANGURA, KATIKA HALMASHAURI YA
MJI WA TARIME, MKOA WA MARA MWAKA 2021

1.0 Utangulizi.
Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa/umepewa nafasi kujiunga kidato cha | katika
shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Nyamisangura ipo Tarime Mijini, umbali wa Km 1
kutoka Stendi kuu ya mabasi upande kaskazini . Usafiri wa boda boda Tsh 1,000/= au Tax Tsh
5,000/= unapatikana katika kituo cha mabasi cha Tarime Mijini.
Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 . Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe
11/01/2021; na mwisho wa kuripoti ni tarehe 19/01/2021.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1 Sare ya shule
(a) Shati nyeupe - mikono mifupi, yenye mfuko mmoja (weka mchirizi wa kijivu katika
bega upande wa kushoto).

Wavulana: Suruali ya rangi ya kaki iliyoshonwa kwa ustadi. lwe na marinda mawili kila
upande kwa mbele; iwe na mifuko miwili pembeni na mfuko mmoja nyuma upande wa kulia;
iwe na pindo (turn up) mguuni, na iwe pana vya kutosha kulingana na umbo la mwanafunzi.
Modo haziruhusiwi kabisa.
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Wasichana : Sketi ya rangi ya kaki iliyoshonwa kwa ustadi. Iwe na marinda mawili
mapana, rinda moja mbele na rinda moja nyuma; iwe ndefu mpaka miguuni; iwe na michirizi
miwili mieupe kwa mbele.

Tai ya kaki ni ya lazima kwa kila mwanafunzi .
(b) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba na vyenye kutumia rangi kwa wavulana na
kwa wasichana. Pia Soksi nyeupe ndefu kwa wasichana na soksi nyeusi ndefu kwa wavulana.

N.B: ukishona sare tofauti na maelekezo hayo, itakulazimu ushone upya.

(c) Rangi ya Hijabu ifanane na shati ya shule na iwe ndefu kama inavyoonekana kwenye mchoro
ulioambatanishwa.

(d) Sweta rangi ya kijani yenye shingo la V.

(e) Nembo kwenye sare ya mwanafunzi utapata maelekezo hapa shuleni baada ya kuripoti.

(f) Sare ya michezo ni Track suti ya bluu bahari (light blue) yenye michirizi mieupe pembeni,
Raba nyeupe, na T-shirt. Maelekezo ya T-shirt utapata hapa shuleni.

2.2 Vifaa vya darasani

(a) Daftari (Counter Book Q3 angalau zisipupugue 13), kalamu za kutosha, Mkebe wa hesabu
(mathematical set) ,Dictionary (kamusi) ni muhimu

(b) Mahitaji mengine ya kibinadamu kama matibabu, nauli na chakula ni jukumu la Mzazi.

(c) Nakala ya Cheti Cha Kuzaliwa mwanafunzi aje nayo, pamoja na jalada (Folder file na kamba
yake) kwa ajili ya kutunzia taarifa zake. (Usilete faili ya plastiki).

3.0 Sheria na kanuni muhimu za Shule
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa
kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya
Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya Msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya
kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

(c) Kuwahi katika kila shughuli ya shule kama zitakavyopangwa.

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia maelekezo juu ya kuwepo ndani au nje ya
shule wakati wote wa uanafunzi wako.

(e) Kutunza usafi wa Mwili, Mavazi na Mazingira ya Shule.
(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote na kwa kufuata utaratibu uliowekwa kwa kila sare.

(g) Kutunza majengo,samani na mali zote za umma zilizoko shuleni.



(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(i) Kuhudhuria vipindi vyote vya masomo na kufanya kazi zote za darasani.

3.1 MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA
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10.
11.
12.

Kuvuta sigara / Bangi

Kufuga kucha, ndevu, na nywele ndefu zisizotunzwa katika hali ya usafi.

Kuvaa sare isiyo ya heshima, kubana na fupi.

Kugombana

Kuiga mitindo ya kihuni, kama vile kunyoa mitindo ya kihuni, kupaka kucha rangi,
kulegeza nguo, kubana nguo, n.k.

Kuchubua ngozi kwa kutumia madawa.

Kwenda nje ya shule bila ruhusa wakati wa masomo.

Kutohudhuria masomo na vipindi vya masomo.

Kuvaa kofia, bangili na mapambo mengine yoyote.

Kuwa na silaha shuleni.

Kuwa na simu, Kamera, Kinasa sauti, mp3/mp4 player shuleni.

Wageni wa wanafunzi hawaruhusiwi kuwasiliana nao bila idhini ya uongozi wa
shule/walimu.

3.2 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA
MOJA NI:

(a)
(b)
©
(d)

(k)
()

Wizi

Uasherati, ubakaji na ushoga

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya/mihadarati.
Uvutaji Bangi.

Makosa ya jinai

Kupigana au kupiga

Kuharibu mali ya umma kwa makusudi

Kudharau bendera ya Taifa.

Kuoa au kuolewa.

Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule.
Kutoa mimba

Kugoma, kuchochea mgomo na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama
wa shule au watu.

(m) Kukataa adhabu kwa makusudi

(n)

Kuwa na simu au silaha shuleni.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.




Mkuu wa Shule

KIAMBATANISHO A
FOMU YA MAELEZO YA MWANAFUNZI NA AHADI YAKE YA KUTOSHIRIKI

KATIKA MIGOMO SHULENI
1. Jinala mwanafunzi Jinsi: Me / Ke
2. Tarehe ya kuzaliwa Namba ya Cheti cha kuzaliwa
Jina la Mama Jina la Baba

3. Siyo Yatima/ Yatima : wazazi wote walifariki/ Baba alifariki/ Mama alifariki.

4. Jinala mzazi/ Mlezi Namba ya NIDA

Jinsi: Me/ Ke Mahusiano Namba ya Simu

kazi Anwani S.L.P. Mahali anapoishi (Mtaa)
5. Mwanafunzi anapoishi : Mkoa Wilaya Tarafa

Kata Mtaa . Umbali toka Nyumbani hadi Shuleni _____Km.
6. Maelezo Mengine kuhusu mwanafunzi. Uraia Matatizo ya kiafya kama

yapo Mazingira magumu: kuvuka Mto

mkubwa/ kuvuka msitu mkubwa wenye hatari/ Umbali mkubwa mno toka nyumbani hadi
shuleni/ hakuna mazingira magumu.

Ulemavu : Kutoona(upofu)/Uoni hafifu/ Kutosikia/ Ulemavu wa viungo/ Ulemavu wa akili.
Malazi : Kutwa / Bweni.

Ahadi yangu mimi (Jina la mwanafunzi)
Nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na Shule hii. Naahidi kutii
sheria zote na taratibu zote kama zilivyotolewa na zitakazotolewa na uongozi wa shule.

Tarehe Saini ya mwanafunzi

Mimi Jina la mzazi/mlezi nakubaliana na masharti na sheria
zote za Nyamisangura Sekondari ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga.




Naahidi kwamba nitamhimiza mwanangu kufuata sheria na Taratibu zote za shule. Aidha
naahidi kushirikiana na Uongozi wa shule katika malezi bora ya mwanangu ili baadaye
awe raia bora wa Taifa letu.Nitafuatilia maendeleo yake ya kitaaluma na kufuata matokeo
yake ya kila muhula wa masomo. Vilevile nitaitikia wito wa shule pale nitakapobhitajika.

Tarehe

Name
Height (in cm) Weight
1.

10. Plano test (girls)
11. Spleen

Saini ya mzazi/mlezi
Jina la mzazi/mlezi

NYAMISANGURA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM.

Age

2
3
4
5.
6
7
8
9

Blood cont (red and white)

Stool examination

Urinalysis
Syphilis and other V.D
T.B and Leprosy test

Eye test

Ear
Chest
Abdomen

Additional information e.g Physical Defects or impairments, infections, chronic or family diseases (e.g

sickle cell), inability to eat certain food etc.




| certify that the above named Student is fit/not fit to pursue Secondary Education.

Signature Date

Designation

Station




