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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI MOGABIRI MWAKA 2021.

1.0. UTANGULIZL

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha
kwanza katika shule ya sckondari Mogabiri Januari 2021.

Shule ya sekondari Mogabiri ipo umbali wa kilometa 8 mashariki mwa mji
wa Tarime,usafirt wa daladala unapatikana toka Tarime mji hadi Mogabiri
senta.Shule itafunguliwa tarehe 11.01.20Z1.Hivyo unatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe 11.01.2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe
18.01.2021 ndani ya siku saba(07)

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1. SARE YA SHULE
2.1.1. Wavulana
(a) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi zenye kuachia mwili na
mfuko mmoja wa kushoto.
(b) Suruali mbili mashono ya kawaida.
(1) Rangi ya damu ya mzee
(11) Rangi ya kijivu.
(c) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kufungwa kwa kamba na visigino
vifupi
(d) Soksi nyeusi
(e) Masweta mawili
(1) Sweta rangi ya kijivu
(ii)Sweta rangi ya damu ya mzee




2.1.2. Wasichana
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(a) Sketi mbili ndefu zenye kuvuka magoti
(1) Kijivu
(ii) Damu ya mzee
(b) Mashati mawili (02) meupe
(c) Viatu vya ngozi vyeusi vya kufungwa kwa kamba na visigino
vifupi
(d) Soksi nyeupe ndefu hadi kwenye magoti
(¢) Masweta mawili ya rangi
(1) Kijiva
(i1) Damu ya mzee
(f)Rangi ya Hijabu kwa waiislamu ifanane na sare za shule

.2. Sare za michezo

(a) Viatu aina ya raba rangi yoyote
(b) T-shirt ya bluu
(c) Truck suit rangi ya light bluu
5. Madaftari kumi(10) ya counter books{(quire 2), kalamu na mkebe
wa Hesabu.

:4. Uje na cheti cha kuzaliwa mara tu shule itakapofunguliwa.

5. Mahitaji mengine ya kibinadamu yatakayojitokeza yatagharimiwa na
mzaz1/mlezi

2.6. SHERIA NA KANUNI ZA KUZINGATIA.

(a) Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu viongozi wa Kitaifa, Wazazi,
Walimu na wafanyakazi wasio walimu na wanafunzi wenzake na
Jamii inayozunguka shule kwa ujumla

(b)Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo vy:
darasani na nje ya darasa kulingana na ratiba ya shule

() Mwanatunzi anatakiwa kuwahi shuleni na kufanya shughuli zote
atakazopewa na walimu wake wa masomo, zamu na darasa bila
kukosa.

(DMwanafunzi anatakiwa kufanya kazi zote za darasani hasa
homework na kazi mradi

(e)Mwanafunzi anatakiwa kuwepo shuleni muda wote wa masomo na

asivuke eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu.

(f) Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia usafi wake wa mwili, mavazi na
mazingira ya shule.

(&) Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule muda wofte awapo
shuleni au nje ya shule kwa shughuli za kishule.

(h)Mwanafunzi  anatakiwa kutunza mali za umma(shule)
atakazopewa na walimu wake mfano, Vitabu, Viti, Meza, Fyekeo,
Majembe n.k.



2.7. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA MASOMO.

(1) Wizi wa mali ya umma/wanafunzi wenzake
(11) Uasherati na ushoga
(ii1) Ubakaji
(v)Matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,mirungi,
kubeli na ulevi wa pombe.
(v) Kupigana au kupiga wanafunzi wenzake
(vi) Kuharibu mali za umma(shule) kwa makusudi
(vii) Kudharau bendera ya Taifa, mwenge wa uhuru, wimbo wa Taifa
n.k
(viil) Kupata au kutia mimba
(ix) Kuoa au kuolewa
(x) Kutoa mimba kwa makusudi
(xi) Kumiliki simu ya mkononi ambazo zimepigwa marufuku shuleni.

3.0. JAZWE NA MZAZI/MLEZ] WA MWANAFUNZI.

Mimi Mzazi/Mlezi wa
Mwanafunzi wa kidato cha

kwanza 2021 ninakiri kuwa nimezisoma na kuzielewa sheria na
kanuni zilizoelezwa na uongozi wa shule na ninaahidi kwamba
mwanangu atazifuata kikamilifu kwa kipindi chote cha masomo yake.
Saini ya Mzazi/Mlezi Tarehe

3.1. VIAMBAANISHO
(a) Kiambatanisho “A” kijazwe na mganga baada ya mwanafunzi
kupimwa.
(b) Kiambatanisho “B” leta photocopy ya cheti cha kuzaliwa mara tu
shule inapofunguliwa.

Nakutakia maandalizi mema.

KARIBUNI SANA MOGABIRI SEKONDARI

“ELIMU NI MWANGA”




TARIME TOWN COUNCIL

Mogabiri sgecondary school

S.L.P 101, Tarime, Tanzania

MEDICAL EXAMINATION FORM

ATTACHMENT “A”

Full name

Age Height (in cms) Weight
1. Blood count Red and white
2. Stool examination

3. Urinalysis

4. Syphilis and other V.D

5. T.B and leapers test

6. Eye test

7. Ear test

8. Chest test

9. Plano test(girls)

10. Spleen

Addition information, e.g. physical defects or impairments, infections chronic or family

disease (e.g sickle cell), inability to eat certain foot etc.

| certify that the above named student is fit/is not fit to pursue secondary Education.
Signature

Designation

Station
Date




